• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú Berger đen ở Hà Nam mời các bác chiêm ngưỡng

nqd123

Member
Ở trại Hùng Vương cũng có 1 đôi nhưng chết mất 1 con rồi .Còn mỗi 1 con , đẹp hơn con này nhiều .Không thấy Bác Hoa cho ảnh nó lên nhi ?
Bạn ơi! Trong thời gian chờ đón Titty (tên con chó của tôi) từ trại của Công ty Hùng Vương về nhà, tôi thường xuyên sang trại và theo tôi được biết thì không phải là "chết một con đâu bạn ạ" và đôi chó đó cũng khác nhiều so với con chó của thành viên Khai hanam (nó đen tuyền không một chút mầu khác bạn ạ). Hiện tại thì đúng là còn một con bên trại đó, nó càng lớn, lông càng bóng đẹp, cũng có kheo chân rất đẹp. Tôi cũng không hiểu nhiều về giống chó đó, biết sao nói vậy, thông cảm nhé. À, mà tôi thấy nó được đặt tên luôn là Đen, giống cái, rất quấn mấy huấn luyện viên của công ty Hùng Vương tại trại đó.
Vài dòng gọi là trao đi đổi lại. Chúc cuối tuần vui vẻ tới tất cả các thành viên!

pit bull

Member
chào bác "khai hanam" em hơi tò mò hỏi chút chuyện xin đựoc hỏi. theo các thông tin trên diển đàn thì em begie đen này là begie Nga đúng không bác. nhà em cũng có một con la begie Nga nhưng em không biết có chính xác không vì em nó có hai màu là đen và vàng : bác xem thử dùm em xem con này dùm em xem có phải là begie Nga không?::D

Bác này hỏi khoai thật. Nhìn vào con chó thì không thể nào biết được nó từ đâu đâu, phải xem phả hệ của nó mới biết được.

pit bull

Member
Bạn ơi! Trong thời gian chờ đón Titty (tên con chó của tôi) từ trại của Công ty Hùng Vương về nhà, tôi thường xuyên sang trại và theo tôi được biết thì không phải là "chết một con đâu bạn ạ" và đôi chó đó cũng khác nhiều so với con chó của thành viên Khai hanam (nó đen tuyền không một chút mầu khác bạn ạ). Hiện tại thì đúng là còn một con bên trại đó, nó càng lớn, lông càng bóng đẹp, cũng có kheo chân rất đẹp. Tôi cũng không hiểu nhiều về giống chó đó, biết sao nói vậy, thông cảm nhé. À, mà tôi thấy nó được đặt tên luôn là Đen, giống cái, rất quấn mấy huấn luyện viên của công ty Hùng Vương tại trại đó.
Vài dòng gọi là trao đi đổi lại. Chúc cuối tuần vui vẻ tới tất cả các thành viên!
Vâng, em đồng ý. VÌ em thấy con chó đấy của bác Hoa màu đen tuyền còn con của Bác Khải thì có cả màu khác ở chân nên em mới nhận xét chủ quan là con của Bác Hoa đẹp hơn thôi .COn đấy bây giờ được thả rông suốt.

alex nhan

Member
Bác này hỏi khoai thật. Nhìn vào con chó thì không thể nào biết được nó từ đâu đâu, phải xem phả hệ của nó mới biết được.

cám ơn bác đả có câu trả lời . tuy hơi khó nghe nhưng cũng không thành vấn đề gì. nếu nói như bác muốn biết nó là giống nào thì cũng cần biết phả hệ của nó thì thật là vô lý . nếu có phả hệ rỏ ràng thì cần gì phải đi hỏi và nhờ các bác chỉ giúp. mà thật sự giống chó nào cũng vậy . khi mua họac bán ở Việt Nam thì hầu hết là không ai biết phả hệ cả. còn những trường hợp có phả hệ rõ ràng thì chỉ có ở việc nhập khẩu từ nước ngoài về hoạc do các trại có uy tín cung cấp mà thôi . mà thậ sự nếu có phả hệ rõ ràng di chăng nửa thì cũng chủ yếu dưa vào uy tín của người cung cấp thôi chứ chưa hẳn là chính xác tuyệt đối đâu.:-@

pit bull

Member
cám ơn bác đả có câu trả lời . tuy hơi khó nghe nhưng cũng không thành vấn đề gì. nếu nói như bác muốn biết nó là giống nào thì cũng cần biết phả hệ của nó thì thật là vô lý . nếu có phả hệ rỏ ràng thì cần gì phải đi hỏi và nhờ các bác chỉ giúp. mà thật sự giống chó nào cũng vậy . khi mua họac bán ở Việt Nam thì hầu hết là không ai biết phả hệ cả. còn những trường hợp có phả hệ rõ ràng thì chỉ có ở việc nhập khẩu từ nước ngoài về hoạc do các trại có uy tín cung cấp mà thôi . mà thậ sự nếu có phả hệ rõ ràng di chăng nửa thì cũng chủ yếu dưa vào uy tín của người cung cấp thôi chứ chưa hẳn là chính xác tuyệt đối đâu.:-@
iem đồng ý với Bác. Còn vấn đề phả hệ ở Vn là để tránh bị cho phối giống cận huyết nữa

Thanh_arch

Member
Giống này em có biết 1 con o trại DHNN màu đen tuyền, bóng lọng và rất chi là hung dữ, chẳng hiểu sao chủ của chú chó này mang nó đến trại gửi ở đây cho người ta huấn luyện xong lặn biêt tăm luôn chẳng thấy tin tức gi cả. (được biết từ thông tin của 1 HLV tại đó)