• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó xoáy nhà mình, góp vui cùng ae.

Mr Lab

Member
Mới giải tán vài em chỉ giữ lại 2 em chó xoáy này, hôm nay tiện up vài ảnh lên góp vui với ace trên diễn đàn ( không dám khoe đâu nhé vì toàn chó cũ đã từng up rồi )

Đây là nơi 2 cu cậu nằm ôm nhau mỗi khi trời trở lạnh, chật cho nó ấm :D

Coco 10 tháng tuổi

Không có thời gian dẫn 2 em đi dạo nên lấy cách này coi như tập thể lực :D:D

Vện hơn 6 tháng tuổi, đang lắng nghe xem có tiếng động lạ gì:

Coco xin thay mặt kính chào các bác:

Hung.tinhyeu

Active Member
Có được khoảng sân cho tụi nó nô đùa như vậy là lý tưởng rồi, nhìn CoCo khác hẳn so với cách đây 2 tuần, tấm ảnh cuối nhìn thần thái của CoCo rất hùng dũng. Kiếm thêm cô vợ cho CoCo đi đ/c ơi. Thân

vanglai213

Active Member
nhìn thẳng mặt em coco này trông nó nét hao hao như becgie,không giống em vện kia thanh thoát hơn...nhìn chó bác đẹp quá ,,đúng là kiếm em cái đi bác à

Mr Lab

Member
Mình bận lắm nên không có thời gian dẫn các em đi tập nên dành ra khoảng sân khoảng 30m2 cho 2 em chạy nhảy, hy vọng là nhờ đó mà chúng nó được vận động, nhưng Coco đùa dai và mạnh lắm nhiều khi làm em Vện bực mình cắn lại. Vện nhảy rất cao và có những miếng cắn trông nhà nghề lắm, trông nhà thì khỏi chê luôn, nó có thể sủa cho đến khi nào chủ nói hoặc kẻ lạ rời xa nhà thì mới thôi, đùa nghịch như vậy nhưng vẫn không quên nhiệm vụ đâu, bất kỳ tiếng động lạ nào là cu cậu dừng đùa và tập chung vao hướng đó ngay.
Mình thấy nói là tìm vợ cho Coco thì sau đó nó sẽ bị xuống mã phần nào nên cũng chưa biết sao đây? Các bác chỉ giáo nhé, cảm ơn

duoivot

Member
@Mr Lab : cu Vện 6 tháng mà cao bằng Coco rồi hả bác ?nhìn ra vẻ "người lớn " rồi nhỉ ! có trông nhà tốt ko bác ?2 con này giỡn hăng lên có cắn nhau ko ạ, chứ 2 con xoáy nhà em cắn nhau suốt, dù nuôi chung từ nhỏ! Chúc mừng bác có những con chó xoáy như ý!!!

Mr Lab

Member
Cảm ơn các bác nhé, 2 em mới quen nhau được khoảng 2 tuần thôi, khi nào trời lạnh thì ôm nhau ngủ, bình thường thì đùa giỡn như giặc, mỗi ngày cắn nhau ít nhất là 3-4 lần nhưng mình kệ để chúng tự dạy bảo nhau.

@duotvot: chưa ưng ý đâu nha, tôi vẫn đang đợi bác đấy, dự án gì mà dài hạn quá vậy trời :D

trangphuong

Active Member
Bác chủ topic cho hỏi em vện này cao bao nhiêu cm và nặng bao nhiêu kg đấy ạ?

Mr Lab

Member
" Bác chủ topic cho hỏi em vện này cao bao nhiêu cm và nặng bao nhiêu kg đấy ạ?"

Báo cáo bác em Vện cao 54cm và cân nặng khoảng 14-15kg, tôi chưa cân thử vì không có cân nhưng chiều cao thì chính xác đó bác

Chào anh Tuấn!

Mình bận lắm nên không có thời gian dẫn các em đi tập nên dành ra khoảng sân khoảng 30m2 cho 2 em chạy nhảy, hy vọng là nhờ đó mà chúng nó được vận động, nhưng Coco đùa dai và mạnh lắm nhiều khi làm em Vện bực mình cắn lại. Vện nhảy rất cao và có những miếng cắn trông nhà nghề lắm, trông nhà thì khỏi chê luôn, nó có thể sủa cho đến khi nào chủ nói hoặc kẻ lạ rời xa nhà thì mới thôi, đùa nghịch như vậy nhưng vẫn không quên nhiệm vụ đâu, bất kỳ tiếng động lạ nào là cu cậu dừng đùa và tập chung vao hướng đó ngay.
Mình thấy nói là tìm vợ cho Coco thì sau đó nó sẽ bị xuống mã phần nào nên cũng chưa biết sao đây? Các bác chỉ giáo nhé, cảm ơn
COCO được mấy tháng rồi anh nhỉ?Lâu lâu cho em nó xả stress tí có khi ngày càng đẹp mã ra ấy chứ:p

Mr Lab

Member
Xin chào Vinh_QUANGNAM, lại thêm bác khuyên tôi cho Coco xả stress, tôi không có kinh nghiệm cho chó xả si-chét đâu chắc phải nhờ các bác quá, bác Hungtinhyeu khả năng sẽ là người đầu tiên tôi xin được nhờ vả :D:D:D Nhưng nói chung là nhìn đàn chó con của bác Vinh đã mắt lắm, có chút họ hàng với Coco đấy nhé :D Xin chúc mừng bác VINH_QUANGNAM

Mr Lab

Member
Thêm ảnh Vện nhà mình!!!

Vện lớn ăn rất khỏe và trông nhà rất tốt đây:

Trong lúc nghỉ ngơi:

Có lúc cắn đùa nhau nhưng cũng biết chăm sóc nhau:

vanglai213

Active Member
đúng là chó xoáy ta được điêm độc là màu vện nhỉ các bác.NHìn em nào cũng đâu ra đấy.Mấy em thái thua xa ^^...thể hình thì không bằng nhưng chiều cao thì không kém> nhỏ con mà nhanh nhẹn hơn.Sau này chó xoáy ta phải hơn chó xoáy ta chắc hơn đứt chó thái rồi hehe

Mr Lab

Member
Chào chú Hải? Cọp đẹp lắm em, có thể gọi là vện lửa được rồi :D:D nhưng sao em không chụp cả cái xoáy lên xem thế nào? Tại sao lại có con số gì vậy 800$ ấy?

nguyenthanhhai

anh a! em ko biết chụp dâu chỉ chụp linh tinh thui mà. còn cái 800$ e chảng hiểu sao mà cs chác e ấn vào dâu đó.anh nhìn có thấy duọc ko anh

Mr Lab

Member
Update mấy ảnh mới chụp ngày 8-12 của 2 em xoáy nhà mình, cảm ơn các bác đã xem và chia xẻ: