• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó xù nhà mình !

Loch2009

Member
Hôm nay có người mang đến biếu một con chó xù, nhìn cũng đẹpm các bác cho ý kiến nhé :

Loch2009

Member
Cái quả đầu con này thì to khủng khiếp. Tính khí dữ dằn lắm, không làm quen với đàn bà, con gái. Chỉ làm quen được với nam giới!.

phamhuyhoang

Active Member
một em tây tạng hổ đầu nên tính khí dữ dằn là đúng rồi.xích ở vòng cổ làm em nó mất vòng lông xung quanh vòng cổ. nên đổi lại loại vòng cổ trơn cho em nó bạn ạ.dòng này thường rất to con,tính tình dữ dằn
@anh Hưng :anh nhìn thế nào lại thành tam sắc với rott thế anh ?^_^

vanglai213

Active Member
lúc đầu nhìn cũng nghĩ là roott và không luận được , chuyên gia mò vào lại khác hẳn @@ , không biết chú này bao nhiêu kg hả bác chủ thớt nhỉ

Loch2009

Member
một em tây tạng hổ đầu nên tính khí dữ dằn là đúng rồi.xích ở vòng cổ làm em nó mất vòng lông xung quanh vòng cổ. nên đổi lại loại vòng cổ trơn cho em nó bạn ạ.dòng này thường rất to con,tính tình dữ dằn
@anh Hưng :anh nhìn thế nào lại thành tam sắc với rott thế anh ?^_^
Uh. Không kiếm cho loại vòng cổ nào phù hợp. Có lẽ là phải dùng loại dù thôi. Con này nuôi tại Việt Nam từ nhỏ, khí hậu nóng nên lông không dài đươc như bên Tây Tạng. Nguồn gốc của em này là của các chuyên gia xây dựng Trung Quốc sang làm công ty bên Việtm khi họ về nước họ cho lại ông chú em - ông ấy mở quán ăn. Sau đó lại cho em. Nuôi bọn này tốn cơm lắm, ăn dễ.

Mr.Bu_79

Đẹp quá bác - em nó bao nhiêu tuổi rồi vậy ? Nó lai nhiều giống với nhau như bác giới thiệu ???

Loch2009

Member
Con này To như Great Dane, màu sắc và tính thình như Rot, lông dài như GSD, Là con lai của tất cả các loài.

yoko1910

Member
Con này To như Great Dane, màu sắc và tính thình như Rot, lông dài như GSD, Là con lai của tất cả các loài.
To như Great Dane - em đảm bảo với bác là con này không bằng được Great Dane, liệu con nhà bác có nhích lên được tầm 5~60kg cao khoảng 70~80cm ( tính người thôi nhé không tính bộ lông xù) không mà bác nói là to như Great Dane
Màu sắc như rott, từ thưở biết đến rott em chưa thấy em rott nào có chân đi tất bác ạ,
lông dài như GSD - vụ này e không rõ lắm nhưng có khả năng em nhà bác lông dài hơn mà cũng có thể ngắn hơn GSD.
Và cuối cùng là con lai của tất cả các loài - câu này thì đúng là e bó tay luôn ^:)^.
Hôm trước bác bảo là chó xù, hôm qua bác bảo ngao tạng, hôm nay bác lại bảo là chó lai của tất cả các loài. Vậy rốt cuộc con nhà bác là loại gì ạ :praying:

Loch2009

Member
Great Dane cũng có con to con nhỏ, giống như người vậy cũng có người cao người lùn, màu sắc thì cũng đen đỏ như rot thôi, Con lai mà không thể giống hoàn toàn được.

Loch2009

Member
To như Great Dane - em đảm bảo với bác là con này không bằng được Great Dane, liệu con nhà bác có nhích lên được tầm 5~60kg cao khoảng 70~80cm ( tính người thôi nhé không tính bộ lông xù) không mà bác nói là to như Great Dane
Màu sắc như rott, từ thưở biết đến rott em chưa thấy em rott nào có chân đi tất bác ạ,
lông dài như GSD - vụ này e không rõ lắm nhưng có khả năng em nhà bác lông dài hơn mà cũng có thể ngắn hơn GSD.
Và cuối cùng là con lai của tất cả các loài - câu này thì đúng là e bó tay luôn ^:)^.
Hôm trước bác bảo là chó xù, hôm qua bác bảo ngao tạng, hôm nay bác lại bảo là chó lai của tất cả các loài. Vậy rốt cuộc con nhà bác là loại gì ạ :praying:
Nói chung là càng nhiều màu càng đẹp. Thế theo bác thông tin về màu sắc thế nào là thuần chủng, và thuần chủng theo bác là gì?.

Loch2009

Member
Nói chung là càng nhiều màu càng đẹp. Thế theo bác thông tin về màu sắc thế nào là thuần chủng, và thuần chủng theo bác là gì?. À con chó xù hình trên gọi là chó Liên hiệp quốc

yoko1910

Member
e không phải dân chuyên nên cũng không dám phán liều bác ạ, em chỉ nói những gì em biết, ngắn gọn, màu sắc và thuẩn chủng em chỉ công nhận khi con chó có giầy tờ gia phả cẩn thận và màu của nó là màu được cái tổ chức AKC, FCI .... chấp nhận thôi bác ạ.