• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Vằn giống hổ??? Mọi người xem là chó gì :)

mr.tuan93

Member
Hôm nay đi chợ hàng nhìn thấy con chó vằn giống giống con hổ nhưng không biết là loại chó gì, trông hay hay nên chụp :) mọi người vào xem xem nó là loại gì vậy, thấy người ta bảo con này mang từ trên điện biên về :)
Còn đây là ảnh nó :)

:-bd:-bd:-bd:-bd

kunkunsj

Chắc bác này ko fải ng hay bán chó... :">... con chó hổ đẹp thật... nhìn fê quá...

mr.tuan93

Member
vua` di cho hang` ve`....minh` cung ~ nhin` thay' roi`....day la` cho' nhuom moi nguoi` ah`....
ve` nha` 2 3 hom no' tu bay mau` thanh` mau` cho' ta binh` thuong`....
dung` ai tin ma` mua nhe'....bi lua` day' ,...
Èo hóa ra là nhuộm thể nào đẹp thế, thế mà chủ chó kêu mang từ trên điện biên về, hét giá 2tr :wall:

Tony_Nghia

Member
Màu này đẹp quá. Đến mức khó tin là màu thật. Nhìn kĩ thì thấy màu ở bàn chân nhạt hơn rất nhiều so với bên trên. Nhưng trên đời không thiếu chuyện lạ có thật nên cũng không dám mạnh mồm.
Chốt lại 1 câu : nếu đây là màu tự nhiên thì pic này chuyển qua Mục chuyện lạ đi.
Nếu đây là màu nhân tạo thì đây là 1 tác phảm tuyệtt vời ( thú thật em làm nghề Tóc nên có lần thử lấy thuốc nhuộm tóc để nhuộm chó rồi ---> màu lên đẹp nhưng mà nhìn lem nhem lắm chứ không được " ngọt" như này đâu:chicken:

Sáng nay anh cũng đi chợ Hàng à em cũng nhìn thấy con này nhưng màu nó trông cứ giả giả thế nào ấy

yoko1910

Member
sáng nay em cũng đi, hỏi bà bán thì bà ấy bảo là lông tự nhiên ko phải sơn nhuộm, đòi 2tr. E hỏi bố mẹ nó đâu bà í bảo ko biết, rồi chỉ nói là chó nhập từ nơi khác về không phải chó của nhà. Sau rồi có 1 bác mua em nó lúc ra cổng em gặp em có hỏi: bác mua con này không sợ lông nhuộm à? thì bác ấy bảo: không đây là lông tự nhiên, bác có từng thấy loài này rồi. Chả biết là thật hay là nhuộm nữa. Mà sao hôm này anh tuấn, a huy, vs e huyền đi chợ hàng mà ko ới mình 1 tiếng làm mình lủi thủi 1 mình đi :(

sáng nay em cũng đi, hỏi bà bán thì bà ấy bảo là lông tự nhiên ko phải sơn nhuộm, đòi 2tr. E hỏi bố mẹ nó đâu bà í bảo ko biết, rồi chỉ nói là chó nhập từ nơi khác về không phải chó của nhà. Sau rồi có 1 bác mua em nó lúc ra cổng em gặp em có hỏi: bác mua con này không sợ lông nhuộm à? thì bác ấy bảo: không đây là lông tự nhiên, bác có từng thấy loài này rồi. Chả biết là thật hay là nhuộm nữa. Mà sao hôm này anh tuấn, a huy, vs e huyền đi chợ hàng mà ko ới mình 1 tiếng làm mình lủi thủi 1 mình đi :(
Anh ơi em ở chợ Hàng (cũng gần cái chỗ cô bán con chó đấy )từ 7h00 đến 11h30 mà sao không nhìn thấy anh nhỉ

yoko1910

Member
Anh ơi em ở chợ Hàng (cũng gần cái chỗ cô bán con chó đấy )từ 7h00 đến 11h30 mà sao không nhìn thấy anh nhỉ
anh đến chợ hàng từ tầm 9h` kém đến tầm 10h` hơn là anh về rồi em ạ, với cả anh cũng chỉ đảo qua chỗ bán chó thôi, vì hôm nay a thấy đâu có gì đâu toàn chó ta vs chó lai:worried: + trong cái biển người đấy thì anh chỉ cố xem xong rồi ù té quyền thôi chứ ở trong đó chết ngạt em ạ :D

mr.tuan93

Member
Màu này đẹp quá. Đến mức khó tin là màu thật. Nhìn kĩ thì thấy màu ở bàn chân nhạt hơn rất nhiều so với bên trên. Nhưng trên đời không thiếu chuyện lạ có thật nên cũng không dám mạnh mồm.
Chốt lại 1 câu : nếu đây là màu tự nhiên thì pic này chuyển qua Mục chuyện lạ đi.
Nếu đây là màu nhân tạo thì đây là 1 tác phảm tuyệtt vời ( thú thật em làm nghề Tóc nên có lần thử lấy thuốc nhuộm tóc để nhuộm chó rồi ---> màu lên đẹp nhưng mà nhìn lem nhem lắm chứ không được " ngọt" như này đâu:chicken:
ừ hình như đây là lông thật tại mình cũng nghĩ là nhuộm nó không được như thế, kiểu gì cũng len nhem :) nhìn em này trong ảnh đã đẹp rồi, bên ngoài nhìn còn phê nữa hihi ^^! :-bd

Hôm nay có con Saint Bernard đẹp thế anh không thấy à to ơi là to mỗi tội
hình như già rồi

mr.tuan93

Member
Sáng nay anh cũng đi chợ Hàng à em cũng nhìn thấy con này nhưng màu nó trông cứ giả giả thế nào ấy
Uh chủ nhật nào anh chả đi ^^! không mua gì thì cũng phải ra ngắm xem có em chó nào đẹp không hehe ^^! mà sáng nay em cũng ngồi gần cái bà bán chó đấy ak? sao anh không thấy e đâu nhỉ? chắc người đông quá không để ý ;))

ừ hình như đây là lông thật tại mình cũng nghĩ là nhuộm nó không được như thế, kiểu gì cũng len nhem :) nhìn em này trong ảnh đã đẹp rồi, bên ngoài nhìn còn phê nữa hihi ^^! :-bd
Anh đừng có cả tin lông nhuộm đấy bây giờ cái gì người ta chả làm được

Uh chủ nhật nào anh chả đi ^^! không mua gì thì cũng phải ra ngắm xem có em chó nào đẹp không hehe ^^! mà sáng nay em cũng ngồi gần cái bà bán chó đấy ak? sao anh không thấy e đâu nhỉ? chắc người đông quá không để ý ;))
Dạ em đi cùng cô, bán mấy con chó con ngồi đấy mà thấy toàn người với người
em cũng thế đấy cứ đến chủ nhật mà không đi chợ người nó cứ bứt rứt thế nào ấy

mr.tuan93

Member
Hehe Hôm trước anh cũng định rủ em chủ nhật xuống chợ hàng chơi nhưng lại nghĩ nhà e xa ngại đi nên thôi ;)) biết thế hôm qua phone gọi em sáng nay ra chơi rồi ;))... Chủ nhật tuần sau đi tiếp không em :-j =)) :-bd :monkey:

mr.tuan93

Member
Hôm nay có con Saint Bernard đẹp thế anh không thấy à to ơi là to mỗi tội
hình như già rồi
hơ sao hôm nay anh không thấy con saint bernard nào nhỉ? thấy có mỗi mấy con bull. chắc tại đi sớm quá nên người ta chưa mang ra :) :D

hơ sao hôm nay anh không thấy con saint bernard nào nhỉ? thấy có mỗi mấy con bull. chắc tại đi sớm quá nên người ta chưa mang ra :) :D
nó to lù lù như con bê ngồi giữa chợ ai thấy cũng giật mình :"Sao con này to thế"

đây nhé em dẫn chứng từ bài báo trên zing luôn
"Chó ở chợ Bưởi là chó vẽ, tức là nó là một loại chó bình thường nhưng được nhuộm lông và vẽ lên những vết vằn vện như loài hổ. Họ có thể dùng loại ôxy già có tính tẩy mạnh để tẩy lông sau đó dùng sơn để vẽ lên để tạo thành màu lông như lông hổ con. Khách hàng khi mua chó có thể kiểm tra bằng một thao tác dễ dàng đó là chỉ cần vén phần lông bên ngoài ra và xem ở phần gốc chân lông của con chó."

“Thời gian gần đây chúng tôi đã nhận được rất nhiều điện thoại của khách hàng ở khắp nơi gọi điện về bệnh viện của chúng tôi để nhờ tư vấn và hỏi về nguồn gốc của loại chó hổ. Chính tôi cũng đã từng đi thẩm định một số lần trên đường Hoàng Hoa Thám thì đúng loại chó này là loại chó vẽ thật sự...”.

mr.tuan93

Member
đây nhé em dẫn chứng từ bài báo trên zing luôn
"Chó ở chợ Bưởi là chó vẽ, tức là nó là một loại chó bình thường nhưng được nhuộm lông và vẽ lên những vết vằn vện như loài hổ. Họ có thể dùng loại ôxy già có tính tẩy mạnh để tẩy lông sau đó dùng sơn để vẽ lên để tạo thành màu lông như lông hổ con. Khách hàng khi mua chó có thể kiểm tra bằng một thao tác dễ dàng đó là chỉ cần vén phần lông bên ngoài ra và xem ở phần gốc chân lông của con chó."

“Thời gian gần đây chúng tôi đã nhận được rất nhiều điện thoại của khách hàng ở khắp nơi gọi điện về bệnh viện của chúng tôi để nhờ tư vấn và hỏi về nguồn gốc của loại chó hổ. Chính tôi cũng đã từng đi thẩm định một số lần trên đường Hoàng Hoa Thám thì đúng loại chó này là loại chó vẽ thật sự...”.
Thank's em anh cũng vừa đi hỏi xong ^^! người ta bảo con này dùng bút vẽ đẻ vẽ lên lông nó :) nếu con này là lông vẽ thật thì cái ông kia mua về không biết thế nào nhỉ ;)).... Thành ra đi mua 1 con chó ta giá 2tr :nailbitting: :-bd