• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ta tinh khôn nhà Haihanoi

Haihanoi

Member
Em nó tên Vàng, một tên rất thuần Việt vì em nó là chó Việt. Nhà em nuôi đã gần 2 năm, đuôi cộc từ khi mang về. 4 bàn chân trắng, ức trắng bám từ bụng tới cổ. Trông nhà tuyệt vời, không bao giờ sủa hóng, chỉ sủa khi thấy cần, có người gặp lần đầu mà không sủa, nhưng có người gặp rất nhiều lần mà lần nào cũng sủa (chắc nó phần biệt được người cần cảnh giác và người không cần cảnh giác), luôn luôn thể hiện tình cảm với chủ kiểu dụi đầu vào chân, mắt nhìn theo chủ, khi cho ăn thường nhìn chủ rồi mới ăn, trước khi nằm thường quan sát và xoay mấy vòng mới nằm (chắc là kiểm tra xem có bom mìn gì không :D). Chỉ có điều là ăn uống rất kén chọn, không bao giờ ăn đồ sống (chưa nấu chín), cơm không ngon không bao giờ ăn, ngon thì có lúc ăn nhưng có lúc vẫn "cá trê" như thường. Dạo này không biết có tâm sự gì mà lười ăn lắm dù trộn đồ ăn ngon, nên gầy đi trông thấy... Rất là đầu gấu, cơm ở bát của nó, dù nó không ăn hay ăn thừa thì cả 2 con becgie kia cũng không thể ra ăn được của nó đâu :D Có thói xấu là người lạ (mà nó không sủa) vào nhà là ra hít hít ngửi ngửi rất là vô duyên :D

Đây là vài tấm ảnh chụp em nó mời các bác đánh giá, nhận xét... >:D< :)

Tìm cho Vàng cô bạn gái đi HaiHaNoi ơi,có như vậy nó hết bệnh lười ăn ngay,có khi còn ăn khoẻ nữa là đằng khác.....hihihi

1stLady

Member
Chó đẹp và khôn quá. Nhà mình cũng thế, nuôi 2 em Bull và 1 em Cỏ. Thế mà em Cỏ lại khôn và ranh hơn rất nhiều, còn 2 em Bull thì hơi bị tồ.
Chúc mừng bạn.

Haihanoi

Member
Tìm cho Vàng cô bạn gái đi HaiHaNoi ơi,có như vậy nó hết bệnh lười ăn ngay,có khi còn ăn khoẻ nữa là đằng khác.....hihihi
Hihi ok để em tăm tia mấy em hàng xóm xem tình hình thế nào sẽ báo cáo bác sau :D :D :))

Haihanoi

Member
Chó đẹp và khôn quá. Nhà mình cũng thế, nuôi 2 em Bull và 1 em Cỏ. Thế mà em Cỏ lại khôn và ranh hơn rất nhiều, còn 2 em Bull thì hơi bị tồ.
Chúc mừng bạn.
Cảm ơn bác có lời khen! :) Đàn cún nhà bác cũng thật tuyệt vời! =D> Giá mà bác ở HN để đưa các em ra ọp ẹp giao lưu bác nhỉ! :D :D

lamhong

Member
Chó ta mà có yếm trắng, chân đi tất và thông minh nữa thì cũng hơi hiếm, theo dan gian truyền lại thì chó màu vàng này nuôi có lộc lắm đấy!
Xin chúc mừng!

Haihanoi

Member
Chó ta mà có yếm trắng, chân đi tất và thông minh nữa thì cũng hơi hiếm, theo dan gian truyền lại thì chó màu vàng này nuôi có lộc lắm đấy!
Xin chúc mừng!
Xin cảm ơn bác Lamhong! :) Em nó có lộc thì có lẽ đúng bác ạ, em cũng nghiệm ra được khoảng 1 năm nay... Gia đình rất quý trọng nó vì nó là chú chó thông minh tinh ý mà không khôn lỏi. Tính cách rất đường hoàng! :D Một chú chó đẹp từ tính cách tới dáng vẻ! :) Phải nói là rất may mắn có một bạn nhỏ như em nó đấy ạ! :love struck: :)

Anh Hungtrungyen ơi anh nói vậy là em vàng bị mắc bệnh tương tư nên lười ăn à, thế thì em cũng chuẩn bị làm đám cưới cho em bobby nhà em thôi không nó lại tương tư bỏ ăn thì bùn lém hì hì.......Dog Eye

Haihanoi

Member
con vang nha bac tuyet lam,nha e cung co 1 con rat viet ,uu diem,ko bao gio ngu duoi dat,(ke ca dang nuoi con nho),bac thay sao.
Cảm ơn bạn, cún nhà bạn hình như chưa ra mắt mọi người trong diễn đàn phải không? chắc chắc cũng là một chú cún đáng để quan tâm đây :) bạn nhanh giới thiệu em nó nhé! :)

P/s: bạn gõ tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc, trong bộ gõ tiếng Việt ở ngay dưới khung soạn thảo, bạn chỉ cần click vào "tự động" rồi gõ tiếng Việt là được mà! :-bd

TaiVenh

Active Member
Cái ảnh số 3 của Hải pot lên trông buồn cười thế. Cũng ngồi chễm chệ như ai hehe.

Về đoạn bỏ ăn thì mọi người nói đúng đấy. Hải thử tìm cho nó 1 ý trung nhân xem sao nhé.

kienpham

vang

chó bỏ ăn la chuyên thương ko sao dâu ban ah.mình nuôi nhiều chó rôi mới dầu ko biet cung lo.

Rose1402

Vietpet sponsor
Vĩnh biệt Vàng yêu của tôi...

Vậy là rồi cũng đến lúc phải xa em mãi mãi... không lời nào tả xiết nỗi buồn này... đau đớn, day dứt, xót xa cho em cún đáng yêu và thông minh của tôi... Vàng sẽ mãi còn hình ảnh đáng yêu, thông minh, dũng cảm trong lòng anh chị... yêu thương em vô cùng...

.
.

Haihanoi

Member
Vàng yêu quý đã ấm áp dưới lòng đất rồi... em đi trong tình thương yêu chăm sóc của chủ nhân và những người bạn... yên nghỉ Vàng nhé...

Duymap

hehe.chó nhà bác có tướng ngồi sang nhĩ.nhìn ghét ko chịu đc.tiếc là mình với bác hơi bị xa,ko thì qua giao lưu với chó nhà bác liền

Duymap

úi trời.hùi nãy đọc ợ trang 1 ko qua trang 2 nên ko biết em nó đã theo tiếng gọi của tổ tiên, cho mình cáo lỗi nhé.chia buồn cùng bạn

cun_con

Member
Hic hic... nhìn ánh mắt của cún này mà nhớ ánh mắt của Mino nhìn mình lần cuối khi mình về thăm em....:(

Mình đã trải qua nỗi đau của bạn nên thông cảm với nỗi đau của bạn.........:(

tran minh

Member
con chó này đẹp đấy, mà đúng là nó ốm thật, bạn thử đem nó đi khám bệnh thử xem, chứ để vậy thì nó sẽ còn ốm hơn nữa đấy.