• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ta nhìn cũng kute đấy chứ

cuongvega

Tôi vừa mua cún này về, chẳng có điều kiện mua chó Tây nhưng dù sao cũng thấy vui vì nó khá bện chủ dù mới mua có 1-2 ngày. Không biết có nên cho tiêm phòng không các bác?

ohcuey

Member
Éc, chó nào mà chẳng phải tiêm phòng. Hơi bức xúc xin bác thứ lỗi chứ... không lẽ chỉ có chó Tây đắt tiền mới được tiêm phòng, chó ta thì bệnh kệ nó, chết mua con khác sao? Tiêm đủ 6 bệnh hình như có hơn trăm nghìn/năm thôi mà.

cuongvega

bạn hiểu nhầm ý của tôi rồi ,cũng do tôi nói ko rõ. Tôi muốn nói là có nên tiêm phòng bây giờ hay để nó lớn hơn chút nữa mới tiêm vì mới mua có 1-2 ngày, dù sao cũng tks bạn.

ohcuey

Member
bạn hiểu nhầm ý của tôi rồi ,cũng do tôi nói ko rõ. Tôi muốn nói là có nên tiêm phòng bây giờ hay để nó lớn hơn chút nữa mới tiêm vì mới mua có 1-2 ngày, dù sao cũng tks bạn.
Ấy xin lỗi bác em bộp chộp :p. Bác đợi vài ngày xem em nó ăn uống có bị tiêu chảy không rồi đến trên 2 tháng đi tiêm luôn.