• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó salo 29 ngày vẫn không chịu đực. Mọi người ai gặp trường hợp này giúp mình với

BellaDog

Con bella nhà mình salo tính từ ngày mình nhìn thấy máu n ra là được 29 ngày. Sờ gần hoa đã có hiện tượng giật giật. Máu có nhạt đi tí nhưng vẫn tươi. Cho đi với chó đực tuần 2 3 lần mà k chịu. Mọi người ai gặp trường hợp như thế này thì chia sẻ giúp mình với.
P/s: chó nhà mình đã phối 1 lần và salo cũng rất lâu nhưng do lần đấy mình k để ý kĩ nên k biết chính xác và thiếu kinh nghiệm chăm sóc nên n bị sảy thai khi thai được 48 ngày

batam1989

Member
bạn ơi chó salo làm gì mà đến 29 ngày dữ vậy không lâu vậy đâu. chỉ khoản 2 tuần ah ^^, CHÓ NHÀ BẠN KHÔNG CHỊU CHẮC LÀ DO TÂM LÝ lần đầu tiên phối sảy thai không đâu, bạn nên tham khảo thêm về tình trạng sức khỏe bé, tâm lý không chịu đực thường sẩy ra ở những bé lần đầu phối. hiii tình trạng ko chịu đực thì sẩy ra hoài , cần người đỡ phối, còn về việc salo 29 ngày mình mới nghe lần đầu!