• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó salo 29 ngày vẫn không chịu đực. Mọi người ai gặp trường hợp này giúp mình với

BellaDog

Con bella nhà mình salo tính từ ngày mình nhìn thấy máu n ra là được 29 ngày. Sờ gần hoa đã có hiện tượng giật giật. Máu có nhạt đi tí nhưng vẫn tươi. Cho đi với chó đực tuần 2 3 lần mà k chịu. Mọi người ai gặp trường hợp như thế này thì chia sẻ giúp mình với.
P/s chó nhà mình đã phối 1 lần và salo cũng rất lâu nhưng do lần đấy mình k để ý kĩ nên k biết chính xác và thiếu kinh nghiệm chăm sóc nên n bị sảy thai khi thai được 48 ngày

kid1989

Active Member
Nếu đã 29 ngày thì không có khả năng phối nữa đâu bạn ạ. Bản chất alas và hus salo có những con kéo dài 1 tháng trung bình 3 tuần nhưng từ khoảng ngày thứ 8-12 thì máu sẽ nhạt dần và trong khoảng thời gian này là thời gian cho phối tốt nhất. Kể từ ngày thứ 20 trở lên thì khả năng đậu ~ 0%. Ngoài ra thì còn nhìn hoa chó hoặc tốt nhất nếu chó bạn không chịu đực thì có phòng nào bỏ không thì nên nhốt cả con đực cả con cái ở chung cho bọn nó tự xử với nhau trong thì tốt hơn

Mango

Member
Không biết bạn vietkid thông tin tìm hiểu ở đâu nữa chó nhà m sa lơ đến ngày thứ 17 mới chịu đực và đẻ đc 7 nhóc :) chu kì của nó là 28 ngày mới hết salo. Theo như m biết thì ng ta chỉ tính ngày chịu đực chứ ko tính ngày như b đâu. Và m cũng đã chứng kiến 1 con rot sa lơ 23 ngày mới chịu đực phối và sinh đc 9 con.

kid1989

Active Member
Cám ơn bạn Hà hơi nhắc nhở :)) Nhiều lúc kiến thức chưa đủ chỉ là do tận mắt nhìn thấy vài con phối sịt sau 20 ngày tầm 23-24 ngày phối thì xịt. Cơ mà 29 ngày thì có lẽ là quá ngày để phối rồi. Chu kì thì mình bảo từ 3 tuần đến 1 tháng cái đấy là mình đọc được trên 1 trang nào đấy không nhớ rõ lắm =,=

Mango

Member
he he :)) 20 30 ngày ko quan trọng. Theo mình quan trọng nhất là ngày chịu đực những con bạn thấy có thể đã quá ngày chịu đực rồi hoặc do con đực. Nên tốt nhất là tính ngày chịu thôi :)))

29 ngày rồi khả năng đậu thai dường như không còn . chó salơ dược 11 12 ngày thì cho phối không chịu đực thì dùng rọ mõm đỡ phối .

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Có con salo cả tháng trơi. Chủ yêú là hoa của Con chó cái như nào. Tầm 30 ngay thì gần như trứng Đã rụng hết. Nhưng vẫn có khả năng đâụ. Tuy Nhiên Là nhưng trứng cuôí cung nên khi mang thai có thể Có những vân Đề liên Quan Sảy ra như sây thai, con yêú....... Còn nêú vẫn muốn thử thì gọi nguời đõ nhẩy