• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó rụng lông mẩn đỏ !!! Viêm da hay ghẻ ? Cho e phòng khám tin tưởng với !!!

tohieu19893

Vì e mới đc 1 người bạn không muốn nuôi nữa nên đã cho e 1 chú Samoyed tầm 1 tuổi . Đã qua 2 đời chủ nên họ cũng không để lại sổ khám hay gì cả. E nhận về cũng đã được 2 hôm , phát hiện thấy da mẩn đỏ , lông nhiều chỗ sơ xác . Vì muộn rồi nên e cũng ngại chụp ảnh post lên ! E thấy rất lo nên đã cho đi khám ở 1 Phòng khám tại Trần Nhật Duật. Họ cho e 2 thứ thuốc Derma Spary và thuốc dinh dưỡng Megaderrm dạng gói đem về chữa trị. Nhưng e vẫn k chắc chắn lắm vì đọc thấy bệnh ghẻ Demodex và Sacroptes rất phức tạp. E muốn hỏi ace có phòng khám nào tận tình và chu đáo tin tưởng . Làm ơn giới thiệu cho e để e cho bé nhà e đi khám. E nhận nuôi và không muốn là 1 người chủ tồi . Làm ơn giúp e với !

Mrbon

Member
Có thể cún của bạn bị giống cún của mình. Bạn ở đâu đẻ lại sdt để mình qa xem r cùng giúp cún của bạn nhé.

chipbamb0

Member
Alaskan nhà mình cũng bị dính bệnh này hiện tại mình đang chữa = thuốc dep chữa ghẻ cho người + tắm lá trà xanh + gynofa + uống vitaminh tổng hợp.. thấy tiến triển tốt. những chỗ mẩn đỏ đã đóng vẩy và ko thấy lan thêm nữa... cứ xem người nó chỗ nào bị thỳ bôi thuốc dep vào đó.. đi bác sĩ tiêm đủ thứ chẳng thấy đỡ còn mất khá nhiều tiền

Mrbon

Member
Alaskan nhà mình cũng bị dính bệnh này hiện tại mình đang chữa = thuốc dep chữa ghẻ cho người + tắm lá trà xanh + gynofa + uống vitaminh tổng hợp.. thấy tiến triển tốt. những chỗ mẩn đỏ đã đóng vẩy và ko thấy lan thêm nữa... cứ xem người nó chỗ nào bị thỳ bôi thuốc dep vào đó.. đi bác sĩ tiêm đủ thứ chẳng thấy đỡ còn mất khá nhiều tiền
bạn ơi gynofa là thuốc bôi hay uống vậy. bạn để lại sdt cho mình đc ko. mình gd nhờ bạn tư vấn có lẽ cẩn thận hơn. cám ơn bạn nhiều.

chipbamb0

Member
bạn ơi gynofa là thuốc bôi hay uống vậy. bạn để lại sdt cho mình đc ko. mình gd nhờ bạn tư vấn có lẽ cẩn thận hơn. cám ơn bạn nhiều.
Gynofa là dung dịch vệ sinh phụ nữ bạn ơi!! Alaska nhà mình cách đây 1 tháng cũng bị mẩn đỏ dưới bụng, nách rất nhiều nhưng giờ thỳ gần như là hết rồi.
-Bạn có thể tham khảo ở đây
CÁCH CHỮA TRỊ VIÊM DA,GHẼ Ở CHÓ RẤT HIỆU QUẢ...!!!!
_ bạn chịu khó bôi thuốc cho bé là tốt nhất kết hợp uống vitamin tổng hợp. nếu mua dc thuốc navet vita là tốt nhất. còn việc tắm = lá trà + dung dịch gynofa thỳ khoảng 1 tuần 1 lần, tắm càng ít thì càng tốt..khỏi rồi thỳ tắm sau.. cứ sáng đè nó ra bôi thuốc DEP vào những chỗ mẩn đỏ là dc.( ko cho ăn đồ ăn mặn, hải sản)

Thosin

Member
cho em hỏi với ak!bé nhà em là samoyed e so tắm bằng nước tra xanh lông bé co bị vàng k a :D

vipboy21

Member
tốt hơn Gaia k bạn... mình lên gaia nhưng chỉ chữa bằng liệu pháp advocate 3 lần cách nhau 21 ngày. bệnh vẫn ko đỡ b ah
Ủa nếu mình ko lần thì advocate chỉ giúp phòng ngừa ve, chấy, sán thôi chứ liên quan gì tới iệc chữa bệnh, nó chỉ dùng phòng bệnh thôi mà. E nói có gì ko đúng mấy bác chém nhẹ tay cho