• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Pug cái bị nổi mụt đỏ

hoang.nq1206

Chào các bác, e có 1 em PUG nay đã dc 9 tháng tuổi, mà em nó hay có tình trạng là nổi mấy đốm mụn nhỏ ở trên da, nó ko co chảy nước gì cả, chỉ là nổi u lên nhiều đốt, lúc đầu có 1 2 3 4 đốt thôi, sau 1 ngày tự nhiên nó nhiều lên bất thường.

Em chích cho nó nay cung chắc 8 9 mũi, nhưng xót quá, chích về là nó đừ người, và e cũng biết chích nhiều quá ko tốt cho bé, em cũng kiêng bé gà bò, mà sao cứ tái đi tái lại

bác nào cho e kinh nghiệm với ạ, bác sĩ cũng bảo em này bị rối loạn nội tiết, chưa bầu mà vú to, năn ra sữa, cần phối cho điều tiết thì có thể hết nổi đỏ, ko biết đúng ko ạ

petplusvn

Member
nổi mụn trên da có 2 nguyên nhân:
1 là do nóng thiếu vitamin C bạn bổ sung thêm
2 là do bị ghẻ, bạn mua thuốc ghẻ về bôi.
thường xuyên tắm bằng các loại lá kết hợp với sữa tắm chuyên dụng để tránh bị bệnh ngoài da và kí sinh trùng. ko nên cho chó ăn quá mặn, bổ sung rau trong khẩu phần ăn