• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó pug bị viêm da, nấm da thời gian dài

Chào các bạn, nhà mình nuôi 3 em pug cái, con lớn nhất cũng được 3.5 tuổi rồi, nhưng vấn đề lớn nhất với nguời nuôi chó pug là viêm da nấm da. Hiện con chó lớn nhất nhà mình bị viêm da gần 1 năm nay, ủ bệnh lâu, khám bs thấy bảo nấm ăn vào máu, thay đổi nội tiết (salo) càng bị nặng hơn, đã tiêm hết mấy triệu tiền thuốc mà ko khỏi. Vì nấm da nên ko chửa đc, chứ bt e ý rất mắn, phối 1 lần cũng chửa. Thời gian ủ bệnh thấy nó gãi nhiều nhưng ko thấy phát ra ngoài da nên mìn cũng ko biết là bị, mong có bạn nào có kinh nghiệm với chó bị bệnh này thì tư vấn giúp mình. bs tiêm thuốc nội tiết, thuốc chữa nấm, thuốc chống ngứa nhưng giảm được 1 thời gian lại phát lại, bây giờ mình đã vạo hết lông, bôi betadine hàng ngày, tắm phèn chua, nhưng có vẻ ko khả quan. Mong nhận được sự tư vấn của các bạn. Thanks