• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ 4 tháng nhờ các bác đánh giá

Chào các bác!
Rất mong nhận được các ý kiến đánh giá và nhận xét của các bác.
Nguồn gốc: Được một người bạn mang từ ngoài đảo cho lúc nó được 1,5 tháng, hiện nay được 4 tháng.
Màu: Đen
Cân nặng: khoảng 10 kg ( chưa cân chính xác).
Chiều cao: 43 cm (từ đất tới vai)
Xoáy: Dài nhưng hai xoáy hai bên không được cân, xoáy ở cổ, và các xoáy khác đẹp
Tính cách:
- Rất thân thiện, thích trẻ con
- nói biết nghe lời
- Ra đường rất đầu gấu không sợ các con chó khác.
Hiện nay đã biết trông nhà sủa rất ác nhưng có người ở nhà quát là im ngay.
Rất mong nhận được các ý kiến đánh giá

puk_inter

Member
Chó nhà bạn đẹp quá,cố gắng tập luyện (vận động vui chơi , đùa nghịch) và bổ sung dinh dưỡng cho nó trong giai đoạn này đi bạn, nửa năm sau thành 1 chàng cường tráng Dog Eye

phải nói là rất đẹp bác ạh!
em nhìn ko chê vào đâu được!
chúc mừng bác !
bác cố chăm sóc em nó thật tốt nhé!!!

catsamac

Member
Nhìn tướng ta em này cũng khá ổn: chân, tai,....màu đen thuần nhất.

Có vài điểm chưa rõ lắm để tham khảo, không biết tác giả có vui lòng giải thích thêm:

- Xoáy thế nào: màu đen và góc chụp ảnh không rõ lắm
- Tuổi: chiều cao, cân nặng có vẻ hơi to mà ngực lại không được sâu lắm

Chắc bác phải rèn luyện thể lực cho bé này để lên ngực chút.

Cám ơn các bác đã đánh giá và nhận xét
Mình sẽ cố gắng chăm thật tốt xem sau này lớn thế nào
Nhìn tướng ta em này cũng khá ổn: chân, tai,....màu đen thuần nhất.

Có vài điểm chưa rõ lắm để tham khảo, không biết tác giả có vui lòng giải thích thêm:

- Xoáy thế nào: màu đen và góc chụp ảnh không rõ lắm
- Tuổi: chiều cao, cân nặng có vẻ hơi to mà ngực lại không được sâu lắm]
Về xoáy ở phần đầu mình có nói là dải lông mọc ngược trên thẳng sống lưng và dài, tuy nhiên có một điểm mình chưa ưng ý là hai xoáy ở cạnh dải lông mọc ngược lại cùng nằm ở một bên.
- Về cân nặng mình cũng chỉ ước lượng vậy thôi, chiều cao thì đo đàng hoàng còn về ngực có thể do góc chụp không đc rõ nhưng mình thấy cũng sâu, tuy nhiên cũng sẽ nghiên cứu để tập luyện thêm :)) ( Nhưng mình nghĩ tập món này cũng khó đây:(:)(()

Thủydx

Member
Bốn tháng mà được như thế này là ngực đẹp rồi, sẽ còn đẹp nữa khi phát triển hết. Chó đẹp quá bác Tuấn ạ, cái dáng, tai, đuôi hệt như Ku Rô nhà em, hôm sau đi off bác mang ra cho anh em nó nhận nhau nhé.
Bác chăm chó ổn quá, chân tay, dáng dấp nói chung là ổn, cái xoáy thì có vẻ không cân thật, nhưng vẻ đẹp tổng thể mới là quan trọng. Và quan trọng hơn nữa là tính cách. Tính cách như bác nói là ổn rồi.
Chúc mừng bác :-bd

tathang1906

chú cún này với Ku Rô là hai anh em hả anh Thuỷ . Con này dáng khá hơn . Nhưng nói chung là cả hai con đề đẹp . Cũng mong có một chú để mang đi khoe hi hi

Thủydx

Member
Thắng ơi, con này với Ku Rô nhà anh là anh em họ.... Phú Quốc:D, con này dáng đẹp, chân thon dài, tương lai sẽ rất cao lớn. Còn ku Rô nhà anh, bà già anh chăm ghê quá nên hơi béo, ngực cũng xuống sâu nên nhìn có vẻ lùn, hehe... mặc dù chân sau nhìn khá dài:D. Xét tổng thể thì chó nhà bác Tuấn vẫn ngon hơn.
Hội mình vẫn còn nhiều chó đẹp lắm, nhưng toàn găm hàng, không chịu mang ra, hy vọng buổi off sau sẽ có nhiều chó đẹp hơn.

Rất cám ơn các bạn đã nhận xét và đóng góp các ý kiến, đợt tới đi off mình sẽ bắt nó chạy theo xe máy để khi ra đến nơi ngực sẽ chẩy xệ cho hoành tráng nhé hehe.
Thanks

Con chó phải nói rất đẹp.Chuẩn không cần chỉnh.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

AQ1001

Member
Chó đẹp thế mà off chủ bắt ngồi nhà?:) Từ hôm mời đến nhà cafe xem chó đến nay...chả thấy mời gì nữa là thế nào nhỉ?:)

Chó đẹp thế mà off chủ bắt ngồi nhà?:) Từ hôm mời đến nhà cafe xem chó đến nay...chả thấy mời gì nữa là thế nào nhỉ?:)
Chào bác
Không phải chủ bắt ngồi nhà mà là do vợ con không cho nó đi sợ lại như con trước mang đi mất không thấy mang về :)):)).
Tôi đã mời bác uống cafe ở nhà đâu mà bác nói thế ngại chết, thôi để hôm nào bác không bận tôi xin mời bác coi như làm quen vậy :)):)):)).
Thanks

Mình mới chụp được mấy ảnh chú chó nhà mình mời các bác xem cháu nó thế nào nhé, bây giờ khoảng 7, 8 tháng rồi. Cám ơn

hoang van long

Mua vaccin ở đâu

Chào các bạn, mình mới gia nhập.
hôm rồi mình có mua được 1 chú chó Phú Quốc mới 3 tháng tuổi màu đen, mình đang muốn mua vaccin tiêm ngừa các bệnh hay có ở chó, nhưng chưa biết mua ở đâu, có ai biết chỉ giùm mình với, cám ơn nhiều

tamanhs

Member
Chào các bạn, mình mới gia nhập.
hôm rồi mình có mua được 1 chú chó Phú Quốc mới 3 tháng tuổi màu đen, mình đang muốn mua vaccin tiêm ngừa các bệnh hay có ở chó, nhưng chưa biết mua ở đâu, có ai biết chỉ giùm mình với, cám ơn nhiều
Chó đẹp :D bạn ghé chỗ thú y đó, ở đó có đầy đủ hết mà ..

TunPQ

Member
Trông đẹp thật, chó đen nên trông oai vệ và dũng mãnh đấy.
Không hiểu nó to hơn nữa thì như thế nào?

Thanks!

Không biết nó to thêm nó có dũng mãnh và trông nhà tốt không nữa!
Mấy tháng trước thì thấy trông nhà rất tốt, thấy người lạ là sủa ngay. Không hiểu sao bây giờ nó rất dễ quen nếu có người ở nhà hầu như nó không sủa trừ buổi tối. Có khi dạo này đang tuổi lớn nên còn mải tương tư nên không xác định được nhiệm vụ của mình. Có khi đợt này phải cho nó đi giải ngố may ra nó sẽ khá hơn hehehe

quangvu

Member
mình giới thiệu cún nhà mình nè,tên là bớt..vì mặt mũi nó lấm lem như lọ lem...

các ACE cho ý kiến nhé,em nó là con gái...

sáng nay mới đưa em nó đi công viên gia định chơi..

... Chó đẹp quá bác Tuấn ạ, cái dáng, tai, đuôi hệt như Ku Rô nhà em...
Chết cười ông Thủy này, khéo ghê cơ. Khen một hồi rồi kết luận "hệt như cu Rô nhà em" (sao ko nói gần bằng cu Rô nhà em cho bõ công?)