• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc vện, nhờ mọi người nhận xét dùm

netfaraday

Giới thiệu với mọi người em Phú Quốc vện nhà mình đây. Mình mới mua được mấy ngày, con đực, 3 tháng tuổi à. Người bán nói đem ở đảo về, kô biết khôn kô nữa, nhưng nhìn mặt rất lanh lợi.

tuyluy

Member
Giới thiệu với mọi người em Phú Quốc vện nhà mình đây. Mình mới mua được mấy ngày, con đực, 3 tháng tuổi à. Người bán nói đem ở đảo về, kô biết khôn kô nữa, nhưng nhìn mặt rất lanh lợi.

Bạn ơi, sao tôi thấy em Vện nhà bạn giống hệt em Vện nhà tôi, em Vện nhà tôi thì đã hơn 4 tháng tuổi và đã được chuyển nhượng sang cho bác Nguyễn Hà ở Mê Linh cách đây 3 tuần rồi. Quê em Vện nhà tôi là sinh ra ơ trang trại Tuyluy, xã Tiến Xuân, huyện Thạch Thất ( Hà nội 2) :). Chuc bạn có một em Vện rất xinh, chịu khó chăm sóc cho em khỏe và mau lớn. Dog Eye

netfaraday

Con này mình mua của anh Phúc ở Hương Lộ 2. Anh Phúc chuyên đem chó từ đảo vào bán. Chắc kô phải con bạn nói rồi, mình ở TPHCM mà. Mà chó đẹp kô bạn? Mình chăm sóc chu đáo lắm, tắm táp và cho ăn kỹ lưỡng luôn. Ít bữa nữa dẫn nó chi chích ngừa mũi thứ 2.

tuyluy

Member
Con này mình mua của anh Phúc ở Hương Lộ 2. Anh Phúc chuyên đem chó từ đảo vào bán. Chắc kô phải con bạn nói rồi, mình ở TPHCM mà. Mà chó đẹp kô bạn? Mình chăm sóc chu đáo lắm, tắm táp và cho ăn kỹ lưỡng luôn. Ít bữa nữa dẫn nó chi chích ngừa mũi thứ 2.
Heehe sao lại giống Vện con nhà mình thế :D Đây là ảnh bố màu vàng, mẹ mầu vện các bạn ngắm nhé. Càng nuôi chó PQ càng yêu, yêu vì nó mến chủ, dính chủ, rất tình cảm và thông mình lanh lẹn lắm.

Đây là Vện cún

netfaraday

Nhìn kô giống bạn ơi. Con mình mõm màu đen, còn con của bạn thì mõm của nó màu vện luôn. Với con bạn nhìn mình dài hơn con mình thì phải. Con mình tương lai đẹp kô bạn? Cho mình chút ý kiến nha

tuyluy

Member
Nhìn kô giống bạn ơi. Con mình mõm màu đen, còn con của bạn thì mõm của nó màu vện luôn. Với con bạn nhìn mình dài hơn con mình thì phải. Con mình tương lai đẹp kô bạn? Cho mình chút ý kiến nha
Đúng rồi, con nhà bạn hơi khác, mặt em nhà mình nhọn hơn nữa và vện "khoai sọ" hơn :) Vện nhà bạn chắc lớn lên cũng đẹp đấy, mõm đen tai vểnh, đôi mắt khá lanh và thông mình. Hơi còi quá, hình như còi hơn cả em Vện nhà mình nữa. Nhưng mà được chăm sóc ăn uông tốt chắc sẽ lớn rất nhanh và bộ lông sẽ thay đổi rất nhiều. Chúc mừng bạn có cún PQ mới Dog Eye

misaminh

Vện đẹp lắm, bạn mua nhiêu tiền vậy? mình ở quận 11.