• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc vện đực của Tùng 1975

tunghhtp

Member
Em này bắt chuột hơi bị được các bác ạ, chiến lợi phẩm thì được gần chục con rồi,...

Hungvq

Member
Giấu hàng mãi, up ảnh em cái mới lên AE xem tí nào... Hôm trước qua xem nó cứ nằm lì trong gầm ô tô, cậu bảo vệ gọi đuổi ra suýt bị nó bợp, ra cái chạy xa luôn nên không chớp được kiểu ảnh nào ....

Thoaiquan

Member
Em Vện tên KID này anh T đã mang ra buổi Off hôm 25-09 vừa rồi nên em nhận xét thêm khi đã trực tiếp nhìn, sờ vào hiện vật ( em chỉ bổ sung những nhận xét của chị tuyluy thôi).
- Lông không thuộc dạng lông sát (nhưng vẫn nằm trong Tiêu chuẩn).
- Khung xương (phần lưng) hơi yếu, do ít vận động nên không thấy cơ bắp.

Từ những góp ý trên mong bác chủ có hướng cải thiện cho em nó từ bây giờ và chuẩn bị cho thế hệ kế cận nhé;;).
Bộ lông em này thì khá là Chuẩn đó bác minh. Chó tơ mới thay lông chó con mà bộ lông vậy thì sau 1 lần thay lông trưởng thành sẽ Sát và cứng lông hơn lúc này.

Về phần khung xương thì ngoài phần lưng hơi yếu ra thì Bộ chân sau của chó khủy chân hơi cong ( chưa được đẹp lắm )

Hungvq

Member
Thôi up hộ ông Tùng ảnh cũ của con vện cái mới nào, đợi bố này lần mò lâu lắm

nguyenducminh63

Active Member
Theo mình biết thì nếu là chó Phú Quốc (không nói thuần hay không mà chỉ nói đạt nhiều nét Phú Quốc) thì sau mỗi lần thay lông thì lông sẽ rút lại và thô hơn (khoảng 2 lần thay lông khi trưởng thành là thấy nhưng độ rút ngắn cũng không nhiều lắm đâu).

Phần lưng và chân mình đã góp ý với bác T rồi, mong là bác ý bớt chút thời gian để cải thiện em nó.

Bộ lông em này thì khá là Chuẩn đó bác minh. Chó tơ mới thay lông chó con mà bộ lông vậy thì sau 1 lần thay lông trưởng thành sẽ Sát và cứng lông hơn lúc này.

Về phần khung xương thì ngoài phần lưng hơi yếu ra thì Bộ chân sau của chó khủy chân hơi cong ( chưa được đẹp lắm )