• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà tớ bị bệnh gì ?

_Mèo_

Member
tình hình là em Hachi nhà tớ có biểu hiện ở tai như thế này (chỉ bị 1 bên thôi ạ)
trong vòm tai em ý mẩn đỏ hơn bình thường,rìa tai ko bị, em ý rất hay cho chân vào trong vòm tai để gãi,rồi đưa lên mũi gửi
hôm nay tớ thấy tai em ý hơi có nước (rất lo là bị chẩy mủ)
em ý vẫn sinh hoạt bình thường,mùa đông lạnh tớ cũng mua thêm áo cho em nó mặc,đa phần ở trong nhà kín gió.
Mọi ng có kinh nghiệm gì trả lời nhanh cho tớ với.
tớ định mua thuốc đỏ về sát trùng cho em nó, ko biết có sao ko.
hachi nó rất ghét động vào ng nên ko bẻ tai nó ra chụp ảnh đc :-??

Bạn lấy thuốc sát trùng vết mổ bôi cho nó,khả năng cún của bạn bị nấm tai đó,bôi vài ngày sẽ hết.

_Mèo_

Member
:")

Bạn lấy thuốc sát trùng vết mổ bôi cho nó,khả năng cún của bạn bị nấm tai đó,bôi vài ngày sẽ hết.
Cảm ơn anh ạ, nhân tiện anh cho em hỏi bên anh có chú phốc đực nào lên giống đc rồi nhưng nhỏ nhỏ ko ạ? Em muốn xin lấy giống cho hachi nhà em , nhưng chồng em thích chó con sinh ra nhỏ thôi. nếu biết ở đâu có anh chỉ giúp em, e cảm ơn. nhà em ở hà nội ạ