• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà mình :))

huuthiem

NÓ CHANG CHỊU ĂN CƠM GÌ CẢ MĂC DÙ ĐÃ BỎ ĐÓI NÓ CUNG KO ĂN LUON ..TOAN ĂN THIT GÀ ..THIT HEO :)| ..THỈNH THOẢNG ĂN IT HẠT KHÔ ..CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH CHO NÓ ĂN CƠM ĐC KO BẢO EM VỚI ..NUOI MÃI NÓ KO MÂP MẠP ĐÁNG YÊU HU HU ..CHỈ THẤÝ TAI THÌ CÀNG NGÀY CANG TO :-ss
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ZErLYBAbklo&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

MR.CHICO

Member
bạn để cơm ở đó nó "đói" cũng tự ăn àh!

chào bạn , đây là loại chihuahua , có lẽ chó nầy được người nuôi trước đó có cho ăn hơi khó , bạn thử cho có bạn xem , có lẽ 2 con chúng sẽ dành ăn chăng , nếu là chó fox , chó con mới đem về chúng ăn nhiều lắm , có khi phải hãm bớt thức ăn , chúc bạn nuôi chống lớn và khõe mạnh.

rita

Lúc trước mình có nuôi 1 bé fox hươu. Lúc nhỏ 4 tháng phàm ăn lắm, rác rưởi, bóng đèn, thủy tinh bị vỡ làm láng hết. Cứ cắm mặt xuống đất mà ăn thôi

Mình sợ quá nên tập cho bé ăn sang. Sau 2 tuần thì bé chỉ ăn thịt bỏ, phô mai và cá nục. Cương quyết không chịu ăn tinh bột, thịt heo, rau củ quả dù mình đã cố gắng tống thức ăn vào.

Giải pháp của mình:

1/ bỏ đói cả ngày, trong bụng ko có thức ăn nên sôi cồn cào, bé ói mật xanh, mật vàng nhưng vẫn cương quyết không chịu ăn dù đó là sườn non hầm rau củ.

2/ Cho 1 con chó khác vào tranh ăn với nó, nó sợ bị giựt đồ ăn nên ăn bán sống bán chết.