• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà em mới mua đã đi phân lỏng ra máu .ai giúp em và tư vấn e vs

ez.kid_n2g

hqua em có mua 1 em cún BK lai .ở 34 LÊ QUANG ĐẠO mĩ đình :(
theo lời chủ pán hàng. Nó mới đc 2 tháng !
do e bế nó về nhà nên trên đườg đi bị sóc ruột hay sao em í nôn ra bao nkiêu. Nhưg đến tối thấy nó tươi tỉnh em cho ăn ít Ruốc tkịt . Ăn xog chạy nkảy té le . Đi ị ra phân cứng .
Ngày thứ 2 e thấy nó vẫn ăn chỗ cơm e trộn vs ruốc nhưng nó đi ngoài và uốg rất nkiều nước (cứ ăn xog lại mò vô wc liếm liếm ) . E để í.hnay N c0n đi ngoài ra máu.phân lỏng.
Chó em pị sao thế ah.huhu

ai júp e vs. Huhu

zaizai_89

Member
Phân lỏng, ra máu, bỏ ăn, háo nước...nguy hiểm rồi bạn ơi, nhanh đưa ra Bs để kiểm tra nhá, bệnh xá thú y 74 trường chinh và sau đó là yêu cầu bên bán bảo hành trả tiền, hoặc đổi cún...

ez.kid_n2g

e cảm ơn các bác. E gọi điện mà bên ấy kô ngke .hjx .
E thấy nó vẫn nô đùa bt . Kô tin là sắp đi.huhu =(

damson82

Member
Có nhiều nguyên nhân xảy ra hiện tượng như bạn miêu tả.
Nếu chỉ do loạn khuẩn đường ruột hay rối loạn tiêu hóa thì không đnags ngại lắm.
Nhưng chỉ sợ dính vi rut thì chắc chắn là đi.
Tốt nhất bạn mang đi khán.
Khi mua có giao kèo gì không thì bắt cửa hàng chịu trách nhiệm.nhưng mình nghĩ cái này sẽ khó đấy

Kico909

Mang di Kham bsty ngay di b! Bsi Hang o Hoang Cau Kham rat nhiet tinh ma that tam. De ra Phan trang la hong day. T co so' nay 0902208656

Thì bác mua sẵn ít riềng, mẻ cả chai mắm tôm để đấy đi là vừa, chờ giờ đẹp tiễn em nó đi. Xin chia buồn.

GroomBaby

Member
e cảm ơn các bác. E gọi điện mà bên ấy kô ngke .hjx .
E thấy nó vẫn nô đùa bt . Kô tin là sắp đi.huhu =(
Đây cũng là 1 địa điểm để ae tránh nhé . Bán cún mà gđ lại k nghe máy hxhx . Bạn đưa cún đi khám nhanh còn kịp