• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Nhà Em Không Uống Nước,vậy Có Phải Là Bệnh Không????

lusama123

Con Chó Nhà Em Không Chịu Uống Nước,nó Chỉ Uốn Sữa Thôi.mà Mama Em Nói đâu Cho Uống Sữa Hoài được,em Sợ Nó Bị Chết Khác Quá.nó Mới được 1 Tháng Mấy Tuổi .nó Rất Hay Cắn Chân Những Người Trong Nhà.có Người Mách Em Là đi Bsty Bẽ Răng Nó (nghe Mà Choáng)^:)^.em Mới Nuôi Cho Nên Không Có Kinh Nghiệm,các Bác Chỉ Giúp Em.không Khéo Mama Em Quăng Nó Ra đường Mất.
Ps:cho Em Hòi Chừng Nào Thì Nó Có Thể Chích Ngừa được???

bembem

Member
chó nhà bạn giông hệt chó nhà mình ,
nó không uống nước vì bạn cho nó uông sữa đã có rất nhiều nước rồi (chó của mình ăn cơm canh ruốc là đã không phải uống rồi)
mà chó nhà bạn mấy tháng rồi mà uống sữa suốt thế , nếu tầm 2 tháng thì nên cho nó tập an cháo hoặc cơm đi
chó bản năng nó thích cắn va đào bới , đừng có bẻ răng ^^ chêt đó :D
còn Tiêm ngừa thì nhiều kiểu lắm , bạn nên vào mục Thú Y trong diên đàn tìm hiểu thêm

Chào Lusama

Con Chó Nhà Em Không Chịu Uống Nước,nó Chỉ Uốn Sữa Thôi.mà Mama Em Nói đâu Cho Uống Sữa Hoài được,em Sợ Nó Bị Chết Khác Quá.nó Mới được 1 Tháng Mấy Tuổi .nó Rất Hay Cắn Chân Những Người Trong Nhà.có Người Mách Em Là đi Bsty Bẽ Răng Nó (nghe Mà Choáng)^:)^.em Mới Nuôi Cho Nên Không Có Kinh Nghiệm,các Bác Chỉ Giúp Em.không Khéo Mama Em Quăng Nó Ra đường Mất.
Ps:cho Em Hòi Chừng Nào Thì Nó Có Thể Chích Ngừa được???
chó nhà em mới được tháng mấy tuổi đã bỏ bú mẹ chưa ? cún tầm tuổi đó là cún con thì phải cho uống sữa là ok rồi em cứ để cho cún 1 ít nước trong chén thỉnh thoảng nó uống có sao đâu. yên tâm đi. Còn chuyện cún con hay cắn vào chân người là chuyện bình thường thôi vì tầm đó nó mọc răng " gọi là ngứa nếu" giống trẻ con của chúng ta, có khi cắn phá đồ đạc như giày dép, sách vở hoặc những vật gì mềm mại là nó cắn phá dữ lắm làm gì mà phải đi BSTY bẽ răng nó ????
Từ 2 đến 3 tháng em có thể chích ngừa cho cún , chúc em chăm sóc tốt cho chú cún thân iêu :love struck:, có gì không biết em cứ vào Diễn Đàn hỏi thăm ACE đi trước họ sẽ chia sẽ với em . Thân ái !