• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em kêu nhiều sau khi tiêm.

tien_xu

Member
Nhà em vừa mua Cocker, hôm nay sau khi đi tiêm về nó cứ kêu mãi, đến giờ cũng được 3 tiếng rồi nhưng nó cứ kêu không ngừng, toàn đi lang thang rồi kêu ầm lên, không biết nó có bị sao kông nữa, bác sĩ làm ơn cứu cháu với, nó bị tiêu chảy nên cháu mang nó đi tiêm mà

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Nhà em vừa mua Cocker, hôm nay sau khi đi tiêm về nó cứ kêu mãi, đến giờ cũng được 3 tiếng rồi nhưng nó cứ kêu không ngừng, toàn đi lang thang rồi kêu ầm lên, không biết nó có bị sao kông nữa, bác sĩ làm ơn cứu cháu với, nó bị tiêu chảy nên cháu mang nó đi tiêm mà

Thông báo cho BSTY đã tiêm, nhờ kiểm tra lại nhé. Trao đổi trên 4rum không thay thế được các BSTY lâm sàng. Mong hồi âm.

luckylacktt

chó này chắc yếu đòn nè, chỗ chích bị đau quá, mình có thể lấy 1 ít dầu gió hoặc cồn( ancol 90độ) thoa vào chỗ mới chích là ok

nhiều em bé nhát lắm nên khi bị đau là la rối rít giống như người mình thôi,mỗi con có sức chịu đựng khác nhau, bé nhà mình vừa rồi bị ung thư gan, bụng to tướng mình nghĩ nó sẽ đau đớn rên la..nhưng tội nghiệp lắm nó không hề rên 1 tiếng cho tới lúc chết..hic..khi còn sống mang em nó đi khắp nơi chích ê ẩm cả mình nó cũng im ru..bạn xoa nhẹ cho bé,lúc này nó rất cần người an ủi quan tâm, và xem chỗ chích như thế nào,lấy nước muối ấm đắp cho bé,nếu đau quá có thể do người chích không đúng chỗ hoặc thuốc đó làm nó bị đau dữ , chỉ sợ áp xe thôi,ráng vỗ về bé cho bé bớt hoảng loạn, chắc bé tưởng mình đem bé đi ,làm cho bé bị đau như vậy nên chị ta tức tưởi ăn vạ đó..hi..hi ráng theo dõi em nó nha.

tien_xu

Member
Em vừa mang chó ra tiêm thì ông bác sĩ nói nó bị Ca rê, nhưng em xem trên 4rum mình thì thấy nó đâu có mấy triệu chứng như bác GreenVet nói, giờ nó chỉ nằm rồi thỉnh thoảng lại dậy kêu, rồi lại nằm, giờ ông bác sĩ nói nó khó sống được, hu hu, em mới lấy nó về hôm thứ 2 này thôi mà, chắc phải thông báo tin buồn quá :(( :(( :(( :(( :((

tien_xu

Member
Nghe có người nói bác GreenVet nhận chăm sóc chó tại nhà, bác có nhận không ạ, làm ơn cho cháu sđt với địa chỉ với, cháu thương nó quá

Bạn à, phải gọi điện cho người bán cho bạn xem thế nào. Đúng rồi, hôm nọ bạn có nói là mang về vẫn còn chạy nhảy sau đó thì không và bỏ ăn. Thế BSTY của bạn thấy chó như thế mà không làm gì à?

Mình thấy một topic khác bạn nói là chó nhà bạn chết rồi. Có phải là em cocker không?

tien_xu

Member
Topic đó thằng em mình lập vì thấy có nhiều biểu hiện giống chó nhà mình, đúng là hôm trước mình thấy nó vẫn chạy nhảy bình thường, nhưng sáng hôm nay, thấy nó đi ngoài ra 1 ít máu, mình vội mang đi khám thì bác sĩ tiêm cho nó một loạt thuốc, về nhà nó kêu suốt, kêu liên tục đến lúc mình mang nó lại nhà bác sĩ kia thì ông ý nói có khi nó bị bệnh Ca rê cấp nên mới kêu nhiều, rồi ông ý tiêm cho 1 mũi an thần, mang về nhà nó đỡ kêu hơn nhưng mình vẫn lo lắm. Về người mua thì mình mua trên 80 Hồng Mai, có người chỉ nên mình mới lên đó mua, lúc mình mua thấy có 1 người cũng mua Coccker và mấy người khác đang xem chó, không biết họ có bị như mình không

Lần trước có người cũng mua chó ở trên Hồng Mai về rồi cũng ốm suốt. Có lẽ là không nên mua chó ở cửa hàng, nên mua của nhà sẽ tốt hơn. Ví dụ hôm nọ mình mua một bé golden của một thành viên ở trên forum, về rất khoẻ mạnh, và chủ cũng rất quan tâm gọi điện đến hỏi thăm nữa.

tien_xu

Member
Bạn mua Goldden ở Hoàng Ngân hả, mình cũng muốn mua 1 chú mà nhà ai đấy bán lại nhưng họ nói giá cao quá, giờ mới thấy mình ếch, thôi cố chăm sóc cho nó, à hôm nay nó đã ăn uống bình thường trở lại nhưng mình vẫn lo nó còn bệnh mà không biểu hiện ra ngoài, có lẽ phải mang nó đi cho Bác Báu xem thế nào, thx mọi người quan tâm

cún bạn khỏe lại được là mừng rùi.coi như wa 1 tai nạn.cố gắn chăm sóc nó tốt nhé. chó như 1 người bạn chứ ko fải như 1 con vật đâu. mình mong nó được khỏe mạnh vui vẻ. nếu coker nhà bạn còn yếu thì nên cho uống nước đường hoặc là truyền nước biển cho nó khỏe lại. để nó có sức đề kháng. chúc bạn vui vẻ với người bạn mới.đừng cho nó chạ nhảy wá nhiều nha, nó sẽ mau đuối sức đấy