• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em bị vàng răng

quynhvo3012

Tình hình là ông chú nhờ nuôi hộ 1 em chihuahua, nói chung là thoạt đầu trông khá thê thảm, em tắm rửa ngoáy tay sạch sẽ cho em nó nhưng đến khi kt răng thì thấy nó màu vàng, chỗ có răng chỗ không răng, nhìn răng không chắc khỏe như mấy con Chihuahua khác em nuôi ( mặc dù ổng toàn cho nó ăn thức ăn hạt ) . CHo em hỏi có phải là nó thuộc dạng chó nhỏ mà cho nó ăn hạt to như cho lớn thì răng sẽ bị như vậy ?? Em muốn răng nó chắc khỏe, không bị vàng thì phải đánh răng cho em nó như thế nào??? Sử dụng bàn chải nào, kem đánh răng nào phù hợp? bao lần 1 tuần ?? Em thấy các shop có bán bánh ăn sạch răng thì có nên mua để hiệu quả hơn không ???? Giúp em với :-?:-?:-?:-?:-?:-?

bạn mua cái loại sương chuyên để cho chó gặm vệ sinh răng nhé, ra quán hỏi là người ta bán cho đấy