• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà bác em mua trong bản,em cũng không biết giống gì ?

Mieo4987

Member

Con này bác em vào tận trong bản của dân tộc mua, bác em ở hà giang ạ. Con này đẹp lắm, đen tuyền, mai hoa tứ túc, tên là Cún nghe yêu yêu, nhưng cứ vào nhà mà xớ rớ là nó tớp ngay đấy ạ.Trông nhà cực tốt luôn, chỉ ngủ ngoài sân chứ không bao giờ thích ngủ trong nhà cả. Cún được 2 tuổi rồi,nặng tầm 50kg, nhờ các cao thủ đánh giá và cho biết loài ạ ^^"

Mieo4987

Member
Vâng cám ơn các bác, trước nhà bác em nuôi 1 con màu lông y hệt nhưng nó to gấp rưỡi cơ, mang ở Đồng Văn về, đặt tên là Gấu ạ.Nuôi con Gấu vất vả lắm, vì mang chó từ vùng cao về chó hay chết do lạ đất ( bác em là mới chỉ mang từ Đồng Văn về tới Hà Giang thôi ạ ) nên lúc mang về phải mang cả 1 ít đất Đồng Văn theo,về pha ra cho uống, dần nó mới quen được.Nhưng con đấy dữ quá nên phải xích,mà đến tuổi thèm cái, xích nó bằng cái xích sắt to sụ nó giật tung cả xích với đinh lao thẳng lên cái đồi trước mặt mất hút. Tìm mãi chẳng thấy về sau mới nuôi con này đấy ạ T_T

Con này bác em vào tận trong bản của dân tộc mua, bác em ở hà giang ạ. Con này đẹp lắm, đen tuyền, mai hoa tứ túc, tên là Cún nghe yêu yêu, nhưng cứ vào nhà mà xớ rớ là nó tớp ngay đấy ạ.Trông nhà cực tốt luôn, chỉ ngủ ngoài sân chứ không bao giờ thích ngủ trong nhà cả. Cún được 2 tuổi rồi,nặng tầm 50kg, nhờ các cao thủ đánh giá và cho biết loài ạ ^^"

Đẹp thật, chúc mừng bạn nhe. Có thể cho thêm vài tấm hình để mãn nhãn không vậy ban?

Cảm ơn nhiều :).

kimvinh

Member
hình như là H'Mông Cộc thì phải , nhìn giống nhiều điểm lắm lại ở trên vùng núi , ACE giành về H'Mông Cộc dzo coi coi phải ko nào ^^

knoor

Member
úi, chó to chó to, mình thích những em to thế này. Em này giống em nhà mình, không bao giờ vào nhà chỉ ở ngoài sân, trừ hôm nào mưa to sấm chớp, sợ quá mới vào nhà nằm ở mép cửa, chỉ được cái to mồm không ai bằng.

Mieo4987

Member
Cám ơn các bạn nhiều ^^
Con này đuôi nó chỉ hơi ngắn thôi chứ nói là cộc thì không cộc đâu ạ. Em còn mấy cái ảnh nữa nhưng lại không để ở máy công ty,có gì về tối em tìm up cho các bác xem chơi ạ ^^

hai198x

Member
Nhìn mặt mũi em này khá ổn trông có vẻ dữ dằn toát ra từ mặt em ý :D
Đẹp lắm đó bạn . Mình nghĩ em nó có dòng máu H'Mong cộc rồi :D
Bạn nên chụp thêm cái ảnh nào tổng thể toàn thân để mình có thể tham khảo thêm giúp bạn :love struck:
Good Dog :-bd

Cún đẹp lắm bạn ah, có điều tôi hơi băng khoăn về số cân nặng mà bạn nói (50Kg) e là không được chính xác. Tôi rất thích chó ta to và dữ nếu màu đen thì càng tuyệt vời nữa. Hy vọng bạn cho thông tin chi tiết và chính xác về em này như: nguồn gốc, giới tính, chiều cao, cân nặng... và thêm một vài hình ảnh để anh em cùng tham khảo.
Thanks

Cổ vại thân hình đậm chắc thế này chỉ có dòng chó Mèo mà người ta hay đồn thôi bác, nhưng khối lượng của em này quá khủng chẳng biết nói gì hơn, vì quá lạ thường? Bác chủ cho em nó đứng nên cân để anh em khỏi thắc mắc?

Bạn Mieo 4987: Bạn có thể cho số phone của bạn hoặc bác của bạn không? Tôi rất muốn giao lưu và tìm một em như em "cún" này của nhà bạn, hiện tôi cũng đang nuôi một em cái đen cũng bắt ở Hà Giang như em này đấy. Mong tin của bạn

Bạn Mieo 4987: Bạn có thể cho số phone của bạn hoặc bác của bạn không? Tôi rất muốn giao lưu và tìm một em như em "cún" này của nhà bạn, hiện tôi cũng đang nuôi một em cái đen cũng bắt ở Hà Giang như em này đấy. Mong tin của bạn
Bác Hoà thấy nói nhiều chó thế mà chẳng bao giờ chụp hộ cái ảnh cho anh em chiêm ngưỡng cả là sao ấy? Dấu hàng kinh quá bác ơi, chia sẻ tí cho anh em nào.

bi.ryan

Member
Vâng cám ơn các bác, trước nhà bác em nuôi 1 con màu lông y hệt nhưng nó to gấp rưỡi cơ, mang ở Đồng Văn về, đặt tên là Gấu ạ.Nuôi con Gấu vất vả lắm, vì mang chó từ vùng cao về chó hay chết do lạ đất ( bác em là mới chỉ mang từ Đồng Văn về tới Hà Giang thôi ạ ) nên lúc mang về phải mang cả 1 ít đất Đồng Văn theo,về pha ra cho uống, dần nó mới quen được.Nhưng con đấy dữ quá nên phải xích,mà đến tuổi thèm cái, xích nó bằng cái xích sắt to sụ nó giật tung cả xích với đinh lao thẳng lên cái đồi trước mặt mất hút. Tìm mãi chẳng thấy về sau mới nuôi con này đấy ạ T_T
cái đoạn này nghe quen quen ...nghe giống hệt tự sự của 1 bác trong 1 chuyến lùng chó trên bản ...hình như là về giống săn Tây Ninh thì phải ....em đã từng đọc qua...up cho chủ thớt có chó đẹp nhé ^^

iuuuui

Member

chú này đẹp đấy, nhìn ảnh thì khó đón cân nhưng chắc không thể quá 30kg