• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nôn ra màu vàng , đi phân màu vàng và lỏng

EmOB

Tình hình là cách đây 2 ngày chó nhà mình đột nhiên bỏ ăn, nhìn thấy nó mệt mỏi sao sao á. Đến tối nó bị nôn ra mấy con giun thì phải, Đến sáng em kêu bác sĩ đến tận sĩ tiêm cho nó 3 mũi. Sau khi tiêm thấy nó có vẻ bớt. Đến sáng hôm sau thấy nó không còn mệt mỏi nữa, tiêm thêm 3 mũi. Nhưng đến tối lúc nãy nó nôn màu vàng có chút bọt. Và sau khi nôn nó đi phân màu vàng và lỏng. Vậy giờ em làm gì. Sáng mai bác sĩ mới tới nhà em được :( KHông biết nó có bị sao không :( Lo quá !

EmOB

Yên tâm đi bạn, sáng mai bác sỹ đến nhớ nói cho ông ấy biết nhé. Cún nhà bạn nhiều khả năng bị viêm ruột, nôn và đi phân lỏng như vậy là đã vào giai đoạn 2 rùi. Nhưng chữa kịp.
Cảm ơn bạn :D Sáng nay nó tiếp tục như thế :( thấy nó yếu quá mà bác sĩ chưa đến nữa !

Tình hình là cách đây 2 ngày chó nhà mình đột nhiên bỏ ăn, nhìn thấy nó mệt mỏi sao sao á. Đến tối nó bị nôn ra mấy con giun thì phải, Đến sáng em kêu bác sĩ đến tận sĩ tiêm cho nó 3 mũi. Sau khi tiêm thấy nó có vẻ bớt. Đến sáng hôm sau thấy nó không còn mệt mỏi nữa, tiêm thêm 3 mũi. Nhưng đến tối lúc nãy nó nôn màu vàng có chút bọt. Và sau khi nôn nó đi phân màu vàng và lỏng. Vậy giờ em làm gì. Sáng mai bác sĩ mới tới nhà em được :( KHông biết nó có bị sao không :( Lo quá !
bé nhà bạn có thể bị nhiễm trùng ruột do giun hoặc do vi rus, vi khuẩn.. bạn nên kết hợp tiêm thuốc cùng với xỗ giun ( nếu sức khỏe bé khá hơn), nên kiên trì nha bạn, mới giai đoạn đầu nên có thể cứu chữa

EmOB

bé nhà bạn có thể bị nhiễm trùng ruột do giun hoặc do vi rus, vi khuẩn.. bạn nên kết hợp tiêm thuốc cùng với xỗ giun ( nếu sức khỏe bé khá hơn), nên kiên trì nha bạn, mới giai đoạn đầu nên có thể cứu chữa
Hôm nay bác sĩ đến nhà tiêm cho nó 2 mũi :) Nghe bác sĩ nói tình hình thế này khó cứu hết :( Nghe mà buồn lắm !

EmOB

Hiện giờ sau khi tiêm 3 ngày tổng là 8 mũi. nhưng thấy chó nhà mình yếu quá. Đến giờ vẫn không chịu ăn gì. cứ nằm lì ở đó nhưng có đều đến lúc đi vệ sinh là đi ra ngoài chứ không đi tại chỗ. Nên nghĩ nó không có yếu lắm. Thấy nó vậy tội nghiệp quá không biết qua khỏi căn bệnh viêm ruột này không. Tối nào cũng xuống canh nó 2 3 lần :(

Hiện giờ sau khi tiêm 3 ngày tổng là 8 mũi. nhưng thấy chó nhà mình yếu quá. Đến giờ vẫn không chịu ăn gì. cứ nằm lì ở đó nhưng có đều đến lúc đi vệ sinh là đi ra ngoài chứ không đi tại chỗ. Nên nghĩ nó không có yếu lắm. Thấy nó vậy tội nghiệp quá không biết qua khỏi căn bệnh viêm ruột này không. Tối nào cũng xuống canh nó 2 3 lần :(
những bệnh truyền nhiễm sẽ điều trị khoảng 1 tuần, nếu sau 1 tuần điều trị mà không hết thì cơ hội sống sót rất thấp, thường nếu bé khỏe thì sẽ sau 1 tuần mình sẽ thấy có kết quả, đừng bỏ cuộc nha bạn
mà bé nhà mình có nôn không bạn?