• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó mang thai

hihi_haha1007

Nhà mình có nuôi 1 em fox hươu, gần 1 tháng trước thì có abc xyz với anh fox hàng xóm. Bây giờ thấy em nó biếng ăn, chỉ lại ngửi rồi đi hoặc ăn 1-2 miếng. Còn hay ói nữa, ói ra dịch màu vàng ấy. Biếng ăn thế nhưng mỗi lần nhà ăn cơm hay ai đó ăn gì thì cũng lại chồm lên xin, nhưng cho thì không ăn. Mình hay cho ăn sữa chua để dễ tiêu hóa thì em nó lại ăn hết sạch. Mình mới rước em về hồi đầu tháng 3 thôi tới bây giờ em được 11 tháng tuổi rồi. Em nó không ăn cơm chỉ ăn mỗi thịt (ít ăn cá) hoặc thức ăn dạng hạt cho chó thôi. Mọi người cho mình xin ý kiến với ạ. Nó cứ bỏ ăn như vậy mình lo lắm :(:)(:)(:)((

lovekiss

Member
Biếng ăn trong giai đoạn mang thai là bình thường bạn à, còn ói ra dịch vàng thì bạn ra bs thú y sổ giun cho e ấy đi, nếu cẩn thận hơn thì nói e ấy đang có mang và ói ra dịch vàng thì bs sẽ biết dùng loại thuốc sổ gì cho e ấy. Bạn không nuôi em ấy từ nhỏ có thể chủ trước đã tập cho e ấy có thói quen ăn uống như vậy rồi nên bạn phải tập từ từ thôi, với lại fox hưu mà ăn uống cũng có là bao đâu :). Có gỉ thắc mắc add nick yahoo lovekid1202 mình biết thì mình chỉ cho :D

hihi_haha1007

Cảm ơn bạn nhé. Mình thấy mỗi lần trời mưa em nó có hay run người, mình có nên mua áo cho em nó mặc không?

Oài zời, đang mang thai mà bác cho nó đi tẩy giun thì tèo ah. Cố gắng cho ăn uống đảm bảo chất dinh dưỡng vào bác ah. Rồi sau khi đẻ xong, tẩy gì thì tẩy

lovekiss

Member
Oài zời, đang mang thai mà bác cho nó đi tẩy giun thì tèo ah. Cố gắng cho ăn uống đảm bảo chất dinh dưỡng vào bác ah. Rồi sau khi đẻ xong, tẩy gì thì tẩy
Hok phải mang thai tẩy giun thì tèo đâu bạn à, có loại thuốc tẩy dành riêng cho chó đang mang thai nữa. Có những người nuôi họ còn canh cho chó mẹ tẩy giun khi còn 2 3 tuần nữa là sinh đó, để chó con sinh ra cũng không bị giun :). Tốt nhất muốn tẩy giun cho chó mẹ đang mang bầu thì phải hỏi ý kiến bsty trước là tốt nhất