• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mới

duykendy

Nói chung là tôi viết là để cho nhữg ai hay chê đọc mà ngẫm nghĩ thôi:)|, xét về mọi mặt thì con rot của bác lực qắt theo t đi thăm 2 e nó thì nhìn 2e nó chất thật. còn ôg nào cứ mồm to thíck xoáy chó tau hay châu âu thì các bác về xem lại chó nhà mìh đi rôi hẵn chê ng khác chứ mấy bác,ng ta có 17 năm kinh nghiệm nuôi chó rồi. tôi k biết nhưg vớ vẩn lại = hay hơn tuổi con 1 số bác mới tập tẹ nuôi chó mà đã đi chê ng khác rồi. như thế là k hay k lịch sự ;). còn ai hay chê hay là cứ này nọ bảo chó tàu hay tq thì cứ xg thăm 2 e nó thì sẽ biết.thấy giang hồ đồn ở lĩnh nam qê hương bác lực quắt cũg k phải ít chó ít nhà nuôi rot nhưg chó nhà bác ý za đàn nào là ng ta xào đàn ý ngay,cũg thuộc rạng chó đẹp nhất nhì ở dưới đấy. :x riêng tôi thì tôi cũg chỉ cần = 2/3 bác lực quắt là cũg đẹp rồi. còn nói về độ cân đối gọn gàng,nhah nhẹn, chung thành cũg như là nhữg tiêu chuẩn khác thì về cá nhân t xg thăm 2 e nó vs con mắt của tôi thi nó chỉ gói gọn trg 2 từ "hoàn hảo" thôi.nhìn rất đẹp và hoàn hảo cũg như cân đối. k tin thì cứ alo bác lực quắt theo số bác ý đăg ở trên à xg thăm 2 e nó các bác sẽ thấy khác ngay cái "ăn k nói có bh của bác ". còn ai muốn nói gì thì cũg văn hóa lên lịch sự 1 tí đi. tôn trọng chủ TOPIT này đi mặc dù biết chó nhà mìh k bằg chó nhà ng ta rồi lên chê nhưg thôi HÃY KIỀM CHẾ:). thanks

duykendy

e duy đây đại ca ơi:)) dạo này đại ca tn rồi, chân tay đã khỏi chưa? 1.2.3 lên:))

HuyDN

Member
Anh yêu thương chăm sóc nó tốt thì quá ok rồi.Chúc cún càng lớn càng đẹp.Hẹn 1 ngày không xa sẽ ra thủ đô

duhuonghp

Member
bác này là người tiên phong cho một đẳng cấp về rốt hoàn hảo rốt phải to .mọi người ko ai chê chó xấu cả mà chỉ thắc mắc là bác chủ nuôi kiểu gì mà 7 tháng được 60 kg, thực tế là 7 tháng tuổi hay là 2 năm tuổi nếu như tính bình quân thì 8 kg 1 tháng thì 12 tháng sẽ là bao nhiêu kg .theo em được biết thì ở VN mình chưa ai có thể nuôi được như thế nếu là chó thuần chủng ,còn ở nước ngoài còn có con chuột to bằng con chó thì 1 con rốt cũng có thể to bằng con trâu chọi ở ĐỐ SƠN chứ có khi rốt nhà bác lằm trong số đó ,mấy bữa nữa gặp bác nhà báo là rốt khủng số 1 VN =))=))=))

bengvip

Active Member
topic này nên sửa lại là ai chê miễn vào mới được!=))đăng ở đầu topic là a e nhận xét xong a e nhận xét lại tự ái!:)) nếu vậy thì các bác nên đăng khen thì vào chê cấm vào để a e còn biết!:))

lucquat

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
topic này nên sửa lại là ai chê miễn vào mới được!=))đăng ở đầu topic là a e nhận xét xong a e nhận xét lại tự ái!:)) nếu vậy thì các bác nên đăng khen thì vào chê cấm vào để a e còn biết!:))
cảm ơn bác!hôm nào bác ghé qua em chơi thăm em nó rôi bác biết,lực quăt ko ăn tuc nói phét.
bác goi vào số của em nhé:0943888574 ok.

Nói chung là tôi viết là để cho nhữg ai hay chê đọc mà ngẫm nghĩ thôi:)|, xét về mọi mặt thì con rot của bác lực qắt theo t đi thăm 2 e nó thì nhìn 2e nó chất thật. còn ôg nào cứ mồm to thíck xoáy chó tau hay châu âu thì các bác về xem lại chó nhà mìh đi rôi hẵn chê ng khác chứ mấy bác,ng ta có 17 năm kinh nghiệm nuôi chó rồi. tôi k biết nhưg vớ vẩn lại = hay hơn tuổi con 1 số bác mới tập tẹ nuôi chó mà đã đi chê ng khác rồi. như thế là k hay k lịch sự ;). còn ai hay chê hay là cứ này nọ bảo chó tàu hay tq thì cứ xg thăm 2 e nó thì sẽ biết.thấy giang hồ đồn ở lĩnh nam qê hương bác lực quắt cũg k phải ít chó ít nhà nuôi rot nhưg chó nhà bác ý za đàn nào là ng ta xào đàn ý ngay,cũg thuộc rạng chó đẹp nhất nhì ở dưới đấy. :x riêng tôi thì tôi cũg chỉ cần = 2/3 bác lực quắt là cũg đẹp rồi. còn nói về độ cân đối gọn gàng,nhah nhẹn, chung thành cũg như là nhữg tiêu chuẩn khác thì về cá nhân t xg thăm 2 e nó vs con mắt của tôi thi nó chỉ gói gọn trg 2 từ "hoàn hảo" thôi.nhìn rất đẹp và hoàn hảo cũg như cân đối. k tin thì cứ alo bác lực quắt theo số bác ý đăg ở trên à xg thăm 2 e nó các bác sẽ thấy khác ngay cái "ăn k nói có bh của bác ". còn ai muốn nói gì thì cũg văn hóa lên lịch sự 1 tí đi. tôn trọng chủ TOPIT này đi mặc dù biết chó nhà mìh k bằg chó nhà ng ta rồi lên chê nhưg thôi HÃY KIỀM CHẾ:). thanks
Tôi không biết ông là loại người nào và quan hệ thế nào với chủ topic nhưng sau khi topic này lập ra và bị anh em có ý kiến trái chiều về cân nặng con chó thì ông cũng lập nick ra để nói người khác thối mồm với lại tỏ vẻ khó chịu thấy rõ. Diễn đàn Vietpet là nơi hội tụ Anh em yêu thú cưng trên toàn lãnh thổ VN chứ chẳng riêng gì Hà nội hay Lĩnh nam mà ông bảo ghen ăn tức ở. Ông cầm cái ĐT quay mẹ nó con chó khi đang ngồi trên cân đi (Quay từ lúc cân không đến khi nó ngồi lên, đừng chụp ảnh nhé, chụp ảnh dùng tiểu xảo chỉnh cân không ai đánh giá được) Thì những thằng thối mồm như tôi sẽ câm tịt ngay, còn nếu không thì đừng cố cãi làm gì. 17 năm nuôi chó không phải là cái mốc đo đẳng cấp. Con chó to cũng không phải là cái gì khủng khiếp lắm đâu, có điều nó không phù hợp với mức độ tăng trưởng của 1 con Rott bình thường nên anh em có ý kiến thôi. Trong số ACE có ý kiến trong topic này có rất nhiều người đang nuôi chó nhập từ các nước Châu âu đấy ông ạ, đừng nói chó người ta không bằng chó của ông rồi ghen ăn tức ở.

bengvip

Active Member
cảm ơn bác!hôm nào bác ghé qua em chơi thăm em nó rôi bác biết,lực quăt ko ăn tuc nói phét.
bác goi vào số của em nhé:0943888574 ok.
thực sự em ko có ý phá đám gì topic của bác đâu!nhưng cái bác tên duy kia nói hơi khó nghe!nói a e ghen ăn tức ở chê bôi này nọ!nói thế thì ai còn muốn vào bình luận nữa để rồi lại mang cái mác ghen ăn tức ở!vì bác post ảnh chó lên diễn đàn chắc cũng mong muốn anh em nhận xét thật lòng!em cũng chỉ nói thật lòng mà thôi chứ ko hề chê gì chó bác chỉ ko tin về cái cân nặng thôi!rất cám ơn lời mời của bác!:)

Theo mình việc đầu tiên Bác chủ hãy c/m em nó là 7 tháng"Bố mẹ của ai?ngày sinh"khi đã chính xác,thì Bác hãy chia sẻ với AE fan Rott về chế độ chăm sóc để em nó đạt được như vậy...Nếu được thế thì mình nghĩ AE sẽ không phải tranh luận một cách ngay ngắt như vậy.Mạn phép có đôi lời không có ác ý!!!
Chào thân ái!!!!!

duykendy

sr cả nhà,từ chiều thằg cháu vào níck nói lih tih k biết lúc nào lên giờ mới ol mới biết thì đã bị các bác cho 1 trận rồi, hx. mạn phép các bác qá. trẻ con hiếu động lên ăn nói thô lỗ và chưa đúng cũg như k lịch sự cho lắm, xin lỗi cả nhà và mạn phép cả nhà lần này vì để máy ol nick ở nhà đi chơi lên cháu nó nghịch lih tih=(( có gì cho e xin lỗi cả nhà nhé, topit cũg như là up lên để ae chơi chó cả nc chiêm nguỡg, học hỏi cũg như là trao dổi kinh nghiệm cho nhau thôi mà, bình luận là bt ý mà nhưg tôi đọc cũg có đôi chút ý kiến trái chiều và t cũg xin có đôi chút ý kiến riêng của mình, nếu t là chủ topic cũg như các bác, nếu lập za rồi bị chê hay là như mấy bác nói là chó tàu hay là gì gì đấy thì cũg k hay nhưg cũg có đôi chút thảo luận hay hỏi han hay đơn giản là THANKS cho chủ topic la cũg vui rồi,ae cùg trao đổi và thảo luận tất cả cũg chỉ vì rot việt nam to đẹp và hơn chó ngoại thì càg đẹp mà cả nhà. :). còn về phần chủ topic nuôi 2 e ý như thế nào mà đc như thế thi chắc cũg là bí quyết của mỗi ng thôi mà,mọi ng có thể bảo chủ topic post video hay ảnh lên là cũg đc rồi mà. còn ai có đk và muốn tìm hiểu kĩ hơn cũg như muốn xác mih thì hay gọi theo số của chủ topic đã cho đấy rồi có thể xg thăm 2 e nó đc thôi mà. thanks cả nhà nhiều: 1 lân nữa xin lỗi cả nha vì sự cố kia. mong mọi ng bỏ qa:-h

Bố Vợx-(
mai con qua làm cái clip 2 đứa nóx-(
quay cả răng luônx-(
h thấy bố vợ nói nên mới dám phát biểu đâyx-(
Tốn giấy mực quá
Thanks ACE đã ghé qua và chặt chém thật lòng:-h

Khổ ,mấy người mồm thối ở đâu vào ăn tục nói bậy trg này thế. thấy ng ta có chó đẹp mà gen àh? đâu có gì là k thể chứ. t xuống tận nơi xác minh rồi công nhận nhìn khủng thật, con chế độ ăn của chủ topic này dàh cho 2 con cún này thì cũg thật hoảng. ko 60kg mới lạ, còn bác nào k tin thì cứ xuốg nha thăm 2 e nó thì biết, đừg có mà ngồi ở nhà mà đoán gà đoán vịt. ng ta cười cho đấy. mag tiếg ng hà nội mà chẳg có tí lịch sự gi cả. ng lớn cả rồi nói điêu nhau về cún làm gì chứ,thế con gọi gì là pót lên để ae học hỏi trao đổi kinh nghiệm nữa chứ...phải nghĩ và xem trc khi nói chứ mấy bác.xl mấy bác kia hay chê chứ bh các bác nuôi đc chó nhà các bác nt thì hẵn chê ng khác k ng ta cười cho đấy. :-w. ai cũg có kinh nghiệm riên của mih thôi mà. hãy xem nó za sao rồi hẵn đặt tay lên bàn phím viết. lịch sự tí đi. ng ta nói có sách mách có chứng đấy.K TIN À,HỎI VÀ XUỐNG THĂM 2 E NÓ THỬ COI...:-hTHANKS. LÀM NGƯỜI HÀ NỘI LÀ PHẢI LỊCH SỰ TÍ ĐI...!
Nói chung là tôi viết là để cho nhữg ai hay chê đọc mà ngẫm nghĩ thôi:)|, xét về mọi mặt thì con rot của bác lực qắt theo t đi thăm 2 e nó thì nhìn 2e nó chất thật. còn ôg nào cứ mồm to thíck xoáy chó tau hay châu âu thì các bác về xem lại chó nhà mìh đi rôi hẵn chê ng khác chứ mấy bác,ng ta có 17 năm kinh nghiệm nuôi chó rồi. tôi k biết nhưg vớ vẩn lại = hay hơn tuổi con 1 số bác mới tập tẹ nuôi chó mà đã đi chê ng khác rồi. như thế là k hay k lịch sự ;). còn ai hay chê hay là cứ này nọ bảo chó tàu hay tq thì cứ xg thăm 2 e nó thì sẽ biết.thấy giang hồ đồn ở lĩnh nam hương bác lực quắt cũg k phải ít chó ít nhà nuôi rot nhưg chó nhà bác ý za đàn nào là ng ta xào đàn ý ngay,cũg thuộc rạng chó đẹp nhất nhì ở dưới đấy. :x riêng tôi thì tôi cũg chỉ cần = 2/3 bác lực quắt là cũg đẹp rồi. còn nói về độ cân đối gọn gàng,nhah nhẹn, chung thành cũg như là nhữg tiêu chuẩn khác thì về cá nhân t xg thăm 2 e nó vs con mắt của tôi thi nó chỉ gói gọn trg 2 từ "hoàn hảo" thôi.nhìn rất đẹp và hoàn hảo cũg như cân đối. k tin thì cứ alo bác lực quắt theo số bác ý đăg ở trên à xg thăm 2 e nó các bác sẽ thấy khác ngay cái "ăn k nói có bh của bác ". còn ai muốn nói gì thì cũg văn hóa lên lịch sự 1 tí đi. tôn trọng chủ TOPIT này đi mặc dù biết chó nhà mìh k bằg chó nhà ng ta rồi lên chê nhưg thôi HÃY KIỀM CHẾ:). thanks
sr cả nhà,từ chiều thằg cháu vào níck nói lih tih k biết lúc nào lên giờ mới ol mới biết thì đã bị các bác cho 1 trận rồi, hx. mạn phép các bác . trẻ con hiếu động lên ăn nói thô lỗ và chưa đúng cũg như k lịch sự cho lắm, xin lỗi cả nhà và mạn phép cả nhà lần này vì để máy ol nick ở nhà đi chơi lên cháu nó nghịch lih tih=(( có gì cho e xin lỗi cả nhà nhé, topit cũg như là up lên để ae chơi chó cả nc chiêm nguỡg, học hỏi cũg như là trao dổi kinh nghiệm cho nhau thôi mà, bình luận là bt ý mà nhưg tôi đọc cũg có đôi chút ý kiến trái chiều và t cũg xin có đôi chút ý kiến riêng của mình, nếu t là chủ topic cũg như các bác, nếu lập za rồi bị chê hay là như mấy bác nói là chó tàu hay là gì gì đấy thì cũg k hay nhưg cũg có đôi chút thảo luận hay hỏi han hay đơn giản là THANKS cho chủ topic la cũg vui rồi,ae cùg trao đổi và thảo luận tất cả cũg chỉ vì rot việt nam to đẹp và hơn chó ngoại thì càg đẹp mà cả nhà. :). còn về phần chủ topic nuôi 2 e ý như thế nào mà đc như thế thi chắc cũg là bí quyết của mỗi ng thôi mà,mọi ng có thể bảo chủ topic post video hay ảnh lên là cũg đc rồi mà. còn ai có đk và muốn tìm hiểu kĩ hơn cũg như muốn xác mih thì hay gọi theo số của chủ topic đã cho đấy rồi có thể xg thăm 2 e nó đc thôi mà. thanks cả nhà nhiều: 1 lân nữa xin lỗi cả nha vì sự cố kia. mong mọi ng bỏ qa:-h
Ok, vậy là ổn, tất cả là lỗi tại thằng cháu trẻ con hiếu động lên ăn nói thô lỗ, mọi người bỏ qua không nhắc lại chuyện này nữa. Có điều tôi vẫn không dám tin 7 tháng 60kg là sự thật.
TB: kiểu viết chữ của Bạn và thằng cháu sao giống nhau thế nhỉ???

tungblues

sr cả nhà,từ chiều thằg cháu vào níck nói lih tih k biết lúc nào lên giờ mới ol mới biết thì đã bị các bác cho 1 trận rồi, hx. mạn phép các bác qá. trẻ con hiếu động lên ăn nói thô lỗ và chưa đúng cũg như k lịch sự cho lắm, xin lỗi cả nhà và mạn phép cả nhà lần này vì để máy ol nick ở nhà đi chơi lên cháu nó nghịch lih tih=(( có gì cho e xin lỗi cả nhà nhé, topit cũg như là up lên để ae chơi chó cả nc chiêm nguỡg, học hỏi cũg như là trao dổi kinh nghiệm cho nhau thôi mà, bình luận là bt ý mà nhưg tôi đọc cũg có đôi chút ý kiến trái chiều và t cũg xin có đôi chút ý kiến riêng của mình, nếu t là chủ topic cũg như các bác, nếu lập za rồi bị chê hay là như mấy bác nói là chó tàu hay là gì gì đấy thì cũg k hay nhưg cũg có đôi chút thảo luận hay hỏi han hay đơn giản là THANKS cho chủ topic la cũg vui rồi,ae cùg trao đổi và thảo luận tất cả cũg chỉ vì rot việt nam to đẹp và hơn chó ngoại thì càg đẹp mà cả nhà. :). còn về phần chủ topic nuôi 2 e ý như thế nào mà đc như thế thi chắc cũg là bí quyết của mỗi ng thôi mà,mọi ng có thể bảo chủ topic post video hay ảnh lên là cũg đc rồi mà. còn ai có đk và muốn tìm hiểu kĩ hơn cũg như muốn xác mih thì hay gọi theo số của chủ topic đã cho đấy rồi có thể xg thăm 2 e nó đc thôi mà. thanks cả nhà nhiều: 1 lân nữa xin lỗi cả nha vì sự cố kia. mong mọi ng bỏ qa:-h
tôi chẳng biết ông là ai nhưng thấy kiểu nói chuyện của ông có vẻ thân với chủ toplic quá nhỉ,ngay từ đầu thấy ông khăng khăng em đó 7 tháng 60kg.
tôi có 1 câu hỏi mạn phép dành cho ông
- ông có biết nuôi chó không,có hiểu biết về chó không và đặc biệt là rott hay không
nếu không biết gì làm ơn lần sau đừng spam linh tinh nhé
vài lời đắc tội ( Sorry ) !

trantantai

Active Member
Ok, vậy là ổn, tất cả là lỗi tại thằng cháu trẻ con hiếu động lên ăn nói thô lỗ, mọi người bỏ qua không nhắc lại chuyện này nữa. Có điều tôi vẫn không dám tin 7 tháng 60kg là sự thật.
TB: kiểu viết chữ của Bạn và thằng cháu sao giống nhau thế nhỉ???
Thằng cháu này mất dạy quá, ngay cả chữ của ông nó mà nó cũng dám nhái để chửi thiên hạ rồi bị thiên hạ chửi quá nên chạy về gọi ông ra xin lỗi.
Rot 7 tháng 60 kg, chỉ có heo mới tin

nakamura

Member
nhìn chung là rott đẹp đấy,còn chuyện bao tháng hay bao ký thì chủ chó biết rõ nhất.anh em vui chơi giao lưu cũng không cần tranh cãi nhiều gây mất đoàn kết nào.
chúc mừng chủ chó nhé<:p

duykendy

tìh hìh này là chắc chả ai tin chủ topit này có chó 7 tháng mà 60 kg đâu nhỉ, thôi hôm nào t qa t qay pim chụp ảnh cho cả nhà xem vậy, 2 bé còn mới thay răng cơ mà, thanks cả nhà đã chặt chém:-h

bác này là người tiên phong cho một đẳng cấp về rốt hoàn hảo rốt phải to .mọi người ko ai chê chó xấu cả mà chỉ thắc mắc là bác chủ nuôi kiểu gì mà 7 tháng được 60 kg, thực tế là 7 tháng tuổi hay là 2 năm tuổi nếu như tính bình quân thì 8 kg 1 tháng thì 12 tháng sẽ là bao nhiêu kg .theo em được biết thì ở VN mình chưa ai có thể nuôi được như thế nếu là chó thuần chủng ,còn ở nước ngoài còn có con chuột to bằng con chó thì 1 con rốt cũng có thể to bằng con trâu chọi ở ĐỐ SƠN chứ có khi rốt nhà bác lằm trong số đó ,mấy bữa nữa gặp bác nhà báo là rốt khủng số 1 VN =))=))=))
Hóa ra Amant về với bác Duhuonghp này... up ảnh mới e nó lên khoe đi bác hihi....

duhuongsh

Hóa ra Amant về với bác Duhuonghp này... up ảnh mới e nó lên khoe đi bác hihi....
dạ cám ơn bác .em cũng may mắn được sở hữu em nó ,hẹn các bác mấy bữa nữa em chụp anh em nó rồi ra mắt các bac ạ ,em ém hàng hihi ,nghe bác giáp đã lâu nhưng chưa gặp bác hẹn một ngày đẹp trời AE mình giao lưu bác nhé, thân