• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó mới

lucquat

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bạn muốnmm xem nguồn gốc nội địa luôn. bác hôm nào ghé qa nhà e xem 2 e nó thì bác sẽ biết,còn lực qắt k bh chơi hồ cẩm đào. cám ơn bác đã ghé thăm 2 em nó...:x

bengvip

Active Member
bác ném bom a e diễn đàn ác quá!7 tháng 60kg chắc rott bác bị lai gấu rồi!:)):)):-ss

lucquat

các bác ơi !
không pha?j ném bom dâu , dó là sư thật
e nó được nuôi từ bé, sjnh za từ hà thành
tết này e nó dược 1 tuổi
hôm nào các bác rãnh bác sang thăm e nó là biết ngay
cảm on bác!8->;)

bengvip

Active Member
tốt nhất bác cứ quay clip với ảnh chụp lúc cân nó và giấy tờ chứng minh nó 7 tháng rồi đăng!

các bác ơi !
không pha?j ném bom dâu , dó là sư thật
e nó được nuôi từ bé, sjnh za từ hà thành
tết này e nó dược 1 tuổi
hôm nào các bác rãnh bác sang thăm e nó là biết ngay
cảm on bác!8->;)
nhìn con ànyy bé tí:)) nuôi chó kiểiu gì màgg lại 3 thág hơn mà đc có 12 kg thì làm ăn gì. bác phải học hỏi kinh nguiệm từ ae frum ồi;;)
ban oi!! va`o trang ''cho moi'' lucquat ma` xem 3 e no nha` mjnh`%-(
cam on ban
co`n na`y tuoi zuoi~ ma` tren 60kg thj` nho qua'
tj' va`o trang ''cho moi''' cua to' ma` xem
3 em i' moi 7 tha'ng ma` khoang 60kg zui` do
cam on ca'c ban da xem qua em no'!!!!
anh chị em xem và cho ít ý kiến nha$-)
3 em no' moi hon 7 tha'ng thui ne`:) 60kg
Này người anh em, không phải một mình ông nuôi Rott đâu, nghe văn ông kinh quá, tôi cứ tưởng ông nuôi gấu cơ đấy, tuổi rưỡi trên 60kg ông còn chê nhỏ thì có lẽ gấu ăn tăng trọng cũng không lớn nhanh như vậy, hôm nào ông cầm cái điện thoại quay lại clip nó đang ngồi trên cân cho anh em chúng tôi mở mắt ra với. Mà mấy bác Mod đâu rồi không biết, chữ nghĩa viết thế này mà chẳng thấy ai có ý kiến gì nhỉ?

_DucPham_

Vietpet sponsor
Đôi lời chia sẻ với anh chủ Topic nhé : chó nội địa thì nguồn gốc từ đâu ra thế anh?Bố mẹ ông bà của nó từ đâu ra thế?Có gì chứng minh nguồn gốc của nó?Em có thể khẳng định đây là chó Trung Quốc,mà TQ thì cứ nói là TQ có làm sao đâu.Nhà em buôn chó TQ hơn chục năm nay rồi tiếp xúc hàng chục loại chó từ lớn đến nhỏ em nhìn em không biết hay sao?? Chó em Post lên mạng em nói thẳng là chó TQ có sao đâu.

lucquat

lực quắt này ko nói dối đâu, đã có một số bạn trên diễn đàn đến thăm mấy em nó và cũng công nhận điều đó mà!
dẫu sao cũng cảm ơn bác đã đến thăm1

_DucPham_

Vietpet sponsor
có cái gì đâu mà bác nógg tíhh thế. cứ bìhh tĩhh,hôm nào tôi post cho mà xem,cái này toàn là ae nuôii chó cả.ai cũgg có kinh nghiệm riêng cả ôg à. thích thì hôm nào xuốg thăm mấy e nó. sổ sách chứgg mih đàng hoàng. bác làm gì mà nóng tính thế. lực quắt này chưa bao giờ biết nói sai bao giờ đâu. nói có sách,mách có chứng. thanks bác đã vào thăm mấy e:-h
Có gì đâu anh,nếu có sổ sách chứng minh thì anh cứ Post lên cho mọi người xem để họ khỏi thắc mắc.Vì anh đã đưa hình em nó lên đây rồi thì phải chứng minh những gì anh nói chứ.Rot 7 tháng được 60 KG cũng hơi khó tin nhưng không có gì là không thể vậy thì anh chứng minh đi đâu phải ai cũng qua nhà anh mà xem được đâu?

lucquat

thưa các bác,em cũng đươc nuôi và chơi 17 năm rồi
em thì ko muốn lên mạngl làm gì đâu, cháu nó đã nhơ post lên rồi
và nếu các bác rảng qua em chơi cho em ít kinh nghiệm và ý kiên!
cảm ơn các bác đã ghé thăm!

rotnd

Member
Mình đã xem rồi. Nhìn hầm hố quá...thèm.. Ban chăm tốt quá, cho mình xin tý kinh nghiệm nhé.

Đây là bảng chuẩn của 1 con rott ngoài 18 tháng tuổi
Cân nặng: 95 - 130 pounds (43 – 59 kg). Chó cái 85 – 115 pounds (38 – 52 kg)
Chó bác 7 tháng 60kg thì có thể gọi là thuần chủng ko ....

Duy onl hay bố vợ mình onl đây?
nếu là bố vợ mình onl thì khổ thân bố vợ tôi rồi:))

trantantai

Active Member
Standart rot chẳng có con nào như thế cả( cân nặng vừa phải, không quá to, gọn gàng, mạnh mẽ), hàng này nghi nó là hàng tạp chủng ( Lai Matiff......) . Không phải cứ khoe rot bự là ok đâu bác, con rot cần hài hòa gọn gàng, săn chắc mới là rot đẹp.
Nuôi rot đâu phải để cân móc hàm như lợn đâu mà phải khoe cân nặng maĩ thế chủ thớt....... không tin thì sao, mà tin thì sao...chẳng ai thấy đẹp, chỉ khen nặng thôi...cái đồ bị thịt=))=))=))=))=))

48namngu

Member
trông ông anh chất quá à nha.hôm nào rảnh cho em qua nhà anh ngắm mấy em ý nha

lucquat

xin lỗi bác bác có biết,1 con rott đẹp và khủng .e dámmm tin chắc bác không bao giờ nôi được 1 con rott khủng và đẹp ở dất hà thành
xin cảm ơn bác dã ghé qua!:-h

duykendy

Khổ qá,mấy người mồm thối ở đâu vào ăn tục nói bậy trg này thế. thấy ng ta có chó đẹp mà gen àh? đâu có gì là k thể chứ. t xuống tận nơi xác minh rồi công nhận nhìn khủng thật, con chế độ ăn của chủ topic này dàh cho 2 con cún này thì cũg thật hoảng. ko 60kg mới lạ, còn bác nào k tin thì cứ xuốg nha thăm 2 e nó thì biết, đừg có mà ngồi ở nhà mà đoán gà đoán vịt. ng ta cười cho đấy. mag tiếg ng hà nội mà chẳg có tí lịch sự gi cả. ng lớn cả rồi nói điêu nhau về cún làm gì chứ,thế con gọi gì là pót lên để ae học hỏi trao đổi kinh nghiệm nữa chứ...phải nghĩ và xem trc khi nói chứ mấy bác.xl mấy bác kia hay chê chứ bh các bác nuôi đc chó nhà các bác nt thì hẵn chê ng khác k ng ta cười cho đấy. :-w. ai cũg có kinh nghiệm riên của mih thôi mà. hãy xem nó za sao rồi hẵn đặt tay lên bàn phím viết. lịch sự tí đi. ng ta nói có sách mách có chứng đấy.K TIN À,HỎI VÀ XUỐNG THĂM 2 E NÓ THỬ COI...:-hTHANKS. LÀM NGƯỜI HÀ NỘI LÀ PHẢI LỊCH SỰ TÍ ĐI...!

mỗi người 1 cách chơi , mỗi người 1 cách nhịn nhận con chó khác nhau ....Hiện h VN mình hầu hết toàn chơi rott có nguồn gốc nhập từ châu âu ...dáng hình cân đối , gọn gàng , cơ bắp ...chiều cao và cân nặng chỉ mang tính chung bình , chứ hiện h rất ít người chơi những dòng rott to đại nữa :)) , về nguồn gốc của 2 con rott nhà bác " lực quắt " xuất sứ ở đâu thì ae ta ko thể biết được lên cũng đừng đoán mò là chó TQ hay cho ở đâu cả ...cái này phải hỏi bác " lực quắt " ...mà cũng có thể bác " lực quắt " cũng chẳng biết được
khi đi mua chó con ...có thể chó bố chó mẹ bị lai tạp " thì cũng ra cả 1 đàn con lai tạp mà thôi "
Cái gì giải quyết nhẹ nhàng và êm đẹp cũng hơn ...ko lên kiểu cậy đông hiếp ít , về chó thuần chủng hay lai tạp thế nào thì hầu như người chơi chó có am hiểu về internet đều biết thế nào là 1 con rott theo bản tiêu chuẩn quốc tế bây h
Mong ace đừng đôi co nữa ...Mình nói giúp người ta hiểu , nhưng người ta cố tình ko hiểu thì mặc thôi ...mình thì mình sẽ nợ 1 nụ cười
Thân! :))

Khổ qá,mấy người mồm thối ở đâu vào ăn tục nói bậy trg này thế. thấy ng ta có chó đẹp mà gen àh? LÀM NGƯỜI HÀ NỘI LÀ PHẢI LỊCH SỰ TÍ ĐI...!
Câu này nghe có văn hóa nhất nè, uh nhỉ, ghen ăn tức ở à? Đúng là thối mồm. May quá, mình không phải người Tràng an mà cũng vừa đánh răng xong lại nhai kẹo cao su mới đặt tay lên bàn phím. ớ hớ hớ nick mới ăn nói hoành tráng nhỉ. nhưng mà nick này nói đúng đấy ạ, con này lớn hết tầm khoảng tạ hai đến tạ rưỡi. Chó đẹp, chó đẹp :-h:-h:-h

bengvip

Active Member
to bác thành viên mới lập nick:vậy thì bác xem lại bảng tiêu chuẩn rott đi nhé rồi hãy nói!:)):)):))%-(

bengvip

Active Member
Khổ qá,mấy người mồm thối ở đâu vào ăn tục nói bậy trg này thế. thấy ng ta có chó đẹp mà gen àh? đâu có gì là k thể chứ. t xuống tận nơi xác minh rồi công nhận nhìn khủng thật, con chế độ ăn của chủ topic này dàh cho 2 con cún này thì cũg thật hoảng. ko 60kg mới lạ, còn bác nào k tin thì cứ xuốg nha thăm 2 e nó thì biết, đừg có mà ngồi ở nhà mà đoán gà đoán vịt. ng ta cười cho đấy. mag tiếg ng hà nội mà chẳg có tí lịch sự gi cả. ng lớn cả rồi nói điêu nhau về cún làm gì chứ,thế con gọi gì là pót lên để ae học hỏi trao đổi kinh nghiệm nữa chứ...phải nghĩ và xem trc khi nói chứ mấy bác.xl mấy bác kia hay chê chứ bh các bác nuôi đc chó nhà các bác nt thì hẵn chê ng khác k ng ta cười cho đấy. :-w. ai cũg có kinh nghiệm riên của mih thôi mà. hãy xem nó za sao rồi hẵn đặt tay lên bàn phím viết. lịch sự tí đi. ng ta nói có sách mách có chứng đấy.K TIN À,HỎI VÀ XUỐNG THĂM 2 E NÓ THỬ COI...:-hTHANKS. LÀM NGƯỜI HÀ NỘI LÀ PHẢI LỊCH SỰ TÍ ĐI...!
bác chủ topic khoe chó và có nói là a e cùng nhận xét!và nhận xét sẽ nhiều ý kiến khác nhau!nhận xét thật lòng thì bác bảo thối mồm!bác nói thế này thì chắc a e ko có quyền nhận xét thật lòng rồi!a e đang chỉ bàn đến cái cân nặng của nó và chưa bàn đến đẹp xấu! con này làm gì đã là nhất cái hà nội này mà bác bảo a e ghen ăn tức ở?con rott đẹp đâu phải cứ khoe nó 60,70kg to đùng đoàng như con gấu mới là đẹp?em thì ko phân biệt rott tàu ta hay châu âu!nhưng rott nào thì cũng phải cân đối hài hòa thì trông sẽ đẹp!