• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó mới chuyển nhà bỏ ăn.

Tommie

Mọi người giúp em với ạ. Bé là con chó đầu tiên em nuôi nên ko có kinh nghiệm nhiều. Số là lúc đi học trên tp ở nhà người quen em có nuôi một bé chó Nhật giống đực lông xù. Nay bé đã được 1 tuổi thì em cũng đã học xong nên mang bé về quê nuôi. Đã 3 ngày rồi mà bé rất biếng ăn. Em không biết phải làm sao ạ. Bình thường thì bé cũng đã kén ăn . Ăn gì mà không hợp ý là lại không ăn, chỉ thích ăn vặt thôi. Mấy bữa nay cũng ăn có chút, mà đa phần là ngửi ngửi rồi ko ăn. E phải lấy thịt cho ăn không, mà cũng tùy thịt mới chịu ăn nữa cơ. Giờ em rất bối rối, vì e rất thương bé. Mà để ăn cái kiểu này hoài chắc mẹ ko cho nuôi nữa :-ss:-ss. Mà mấy con chó ở nhà lại ngoan lắm, cho ăn gì là ăn nấy. Mong mọi người chỉ em ạ. Chứ e cũng hết cách rồi. Vì một mặt sợ bé mới chuyển nhà stress nên ko dám mạnh tay cho nhịn đói.:((((((( em cám ơn ạ.

Tommie

Mình cũng cho nhịn, mà sợ nó đã bị stress rồi mà còn đối xử thô bạo thì tội nó lắm. :(:)(( với lại nó cứ đi theo mình miết. Làm mình đi đâu cũng phải vác nó theo ấy.