• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó mẹ sinh được 1 tháng, ăn xong hay nôn.

doricute

Tình hình là chó mẹ nhà em đã sinh được 4 tuần, lúc trước thi không sao nhưng dạo gần đây, cứ mỗi lần ăn vào là nó hay bị nôn ra, sau đó lại ăn lại thức ăn đã nôn. Chó mẹ rất ham ăn, em đã sổ giun cho nó và thấy ra giun nhiều. Sau khi sổ giun chó mẹ vẫn có hiện tượng nôn sau khi ăn, sau đó ăn lại. Cho em hỏi chó mẹ có bị gì không ( phân đi hoàn toàn bình thường, không bỏ ăn, ăn rất nhiều). Mong các bạn giúp đỡ!

Hoamuatim

Member
Có lẽ do chó của bạn ham ăn + lượng thức ăn nhiều nên khi ăn nhanh quá dễ bị ói ngược trở ra giống kiểu trẻ con bú sữa hay bị " trớ" cũng nên, bạn nên cho ăn làm nhiều lần, mỗi lần cho lượng thức ăn vừa phải thôi xem sao. Dù sao sinh đẻ cũng là 1 quá trình tiêu hao nhiều sức khoẻ dẫn đến nhiều thay đổi trong cơ thể cún cưng mà.