• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó mẹ đẻ lứa 2 và muốn được triệt sản

BE HEO

Em cún nhà mình đã đẻ lứa 2 ( do bị vỡ kế hoạch). Em vốn là 1 cô gái xinh xắn sau lứa 1, nhưng đến lứa 2 thì da bị ghẻ, lông rụng gần hết. Mình muốn triệt sản cho em ( không nỡ bỏ rơi em nó), nhưng lại không biết lúc nào thích hợp, vì em sinh được 1 tháng rồi, hiện tại cơ thể yếu. Làm thế nào đây các bác???:-??

do quá trình mang thai em nó không nạp đủ dinh dưỡng cần thiết khiến sức khỏe và sức đề kháng giảm sút sau khi sinh nên mới bị ghẻ và rụng lông, giờ bạn cần tẩm bổ thêm vitamin, khoáng cho em ấy ( có vitamin dạng viên cho ăn đồng thời có thể cải thiện tình trạng rụng lông ), vì triệt sản cho em là ca phẩu không nhỏ, vết thương cũng khá lớn nên phải chuẩn bị cho em đủ sức khỏe đã và tốt nhất là sau khi dứt sữa cho các bé cún con khoảng 3-4 tuần....Chúc bạn vui và bé cún khỏe