• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó, mèo chết ở bãi rác được chế biến thành món ăn

Vipz.14

Member
Tuy tin này ra cũng khá lâu rồi nhưng em nghĩ vẫn nên post lên để mọi người cùng biết:

3h sáng ở bãi rác Nam Sơn (Sóc Sơn, Hà Nội), dân bới rác bắt đầu hoạt động, họ lao vào tìm kiếm đủ thứ, đặc biệt là xác chó, mèo chết. Loại hàng này sẽ được bán cho các quán nhậu ở Thái Nguyên với giá cao gấp nhiều lần so với cả ngày bới rác của họ.

Một đầu nậu cho biết, nghề này rất vất vả nhưng cũng kiếm kha khá. Nếu chó tươi (vừa chết trong ngày được đem đổ ra bãi rác) được mua lại với giá 5.000-10.000 đồng/kg (trừ xương). Còn thịt mèo lại có giá cao hơn, 20.000-40.000 đồng/kg (tính cả xương vì có thể tận dụng để nấu cao). Loại chết vài ngày thì đem về chế biến cho cá hoặc cho lợn ăn. Có ngày cao điểm, chị thu mua được hàng chục con. Thịt chó tươi chị bán cho các quán ở Nỉ (Sóc Sơn) và vùng lân cận.

Ở bãi rác này còn có hai mẹ con ở Thái Nguyên đêm nào cũng tới đây thu mua xác về chế biến và bán lại cho các mối quen. Theo lời bà mẹ, hôm trước có người bới được con chó to và còn tươi, bà vội vàng đến mua ngay với giá 90.000 đồng. Bà có thể pha thịt bán và thu lại gấp ba lần số tiền bỏ ra.

Hiện nay tình trạng sử dụng thịt chó, mèo đã chết để về xử lý, chế biến thành món ăn bán cho thực khách kiếm lời không chỉ có tại bãi rác Nam Sơn mà còn ở khá nhiều các bãi rác thải khác. Điều đáng nói là rất nhiều động vật chết do ăn phải bả độc hoặc bệnh, do đó là một nguy cơ đe dọa sức khỏe người dân.

(Theo Lao Động)

Nguy cơ nhiều càng tốt,chỉ mong sao những kẻ khoái ăn thịt chó mèo ăn trúng nhầm thịt độc chết lăn quay ra vài đứa là những đứa còn lại sẽ chột dạ mà bỏ thói ăn uống chó mèo vô tội vạ,cho các em nó bớt khổ đi.

lucky strar

Nguy cơ nhiều càng tốt,chỉ mong sao những kẻ khoái ăn thịt chó mèo ăn trúng nhầm thịt độc chết lăn quay ra vài đứa là những đứa còn lại sẽ chột dạ mà bỏ thói ăn uống chó mèo vô tội vạ,cho các em nó bớt khổ đi.
uh,đất cũng đang chật,chết càng nhiều càng tốt.

Mintha

Member
Ngày xưa chó của mình bị đánh bả chết, gia đình mình không cho chôn vì quan niệm chó mèo chôn thì hồn nó quấn nhà, sẽ hại những chó mèo mới, xác nó được bỏ ra bãi rác.

Chỉ nửa tiếng sau khi nó chết đã có một đám đánh xe máy đến hốt xác đi. Tụi nó đánh bả cả xóm, có con may mắn chủ biết cho ăn đậu xanh thì sống, còn lại chết hơi bị nhiều. Quả ấy hơi bị đậm.

Không biết mấy người đã ăn giờ còn khoẻ khoắn nổi không nữa!

Bây giờ chỉ 100 nghìn cộng với một tí công là bọn nhóc sẽ được thiêu xác, chủ có thể lấy tro về rồi, mong là càng ít người vứt xác chó mèo ra bãi rác càng tốt.

bác ơi người chết là người vô tội. mấy thằng chủ làm thịt cho tiền nó cũng chẳng dám ăn đâu.
dạo trước quê mình có bán loại thuốc chuột cực độc của TQ,chuột ăn phải lừ đừ gần chết,rồi chó cắn chuột, chết vì ngộ độc,người ăn thịt chó cũng chết theo.

Vậy là con Anits nhà mình bị đánh bả tháng trước , mình không vứt ra đường { sợ tụi khốn nạn đánh bả nhặt về ăn } , còn chôn thì sợ nuôi chó sau nầy không được
{ vì hiện tại nhà mình đang nuôi 6 em nữa } vậy là chờ đến trưa xe rác đến để đưa em nó đi .
Nhưng nói như trường hợp trên thì chắc em Anits mình sẽ không thoát khỏi " tụi nhặt rác " đêm đi bán vào mấy chỗ " cầy tơ " ?????

bác ơi người chết là người vô tội. mấy thằng chủ làm thịt cho tiền nó cũng chẳng dám ăn đâu.
dạo trước quê mình có bán loại thuốc chuột cực độc của TQ,chuột ăn phải lừ đừ gần chết,rồi chó cắn chuột, chết vì ngộ độc,người ăn thịt chó cũng chết theo.
Không có những đứa ăn thịt chó mèo thì lũ mần thịt ấy bán cho ai hở bạn,cho nên những đứa ấy chết đi cũng vừa :p

Neapolitan

Active Member
Cái vụ chôn chó trong nhà sau này sẽ nuôi chó không được tui mới nghe lần đầu . Chó tui toàn chôn trong sân nhà không, còn chôn tụi nó quay đầu vô phía nhà nữa kìa . Tui nuôi chó đâu có gì đâu ????????

Cái vụ nhặt xác chó về làm thịt bán nghe sao thấy ớn quá vậy ? còn thịt mấy loại khác thì sao ? có vụ này không ?

becool

Member
Cái vụ chôn chó trong nhà sau này sẽ nuôi chó không được tui mới nghe lần đầu . Chó tui toàn chôn trong sân nhà không, còn chôn tụi nó quay đầu vô phía nhà nữa kìa . Tui nuôi chó đâu có gì đâu ????????

Cái vụ nhặt xác chó về làm thịt bán nghe sao thấy ớn quá vậy ? còn thịt mấy loại khác thì sao ? có vụ này không ?
EM nghe vợ nói bây giờ có những người ở VN làm nhiều chuyện kinh khủng với thực phẩm lắm anh. Nghe kể mà rùng cả mình.

Thịt khác cũng nhập thịt quá date của nước ngoài về bán tràn lan bác Neo ạ,ở VN vui vậy đó bác:). Còn vụ chôn chó mèo thì nhà em cũng chôn nhiều lắm,chó,mèo gà chim gì em cũng chôn hết. Nhưng dạo sau này khu đất nhà em hay bị sét đánh quá,sét đánh chết mất mấy cây to rồi,chẳng biết có liên quan vụ chôn chó mèo gà chim không nữa???

Neapolitan

Active Member
EM nghe vợ nói bây giờ có những người ở VN làm nhiều chuyện kinh khủng với thực phẩm lắm anh. Nghe kể mà rùng cả mình.
Tui về VN quán ở hóc hẻm, lề đường gì cũng ăn hết, chỉ nghĩ nó hơi dơ 1 chút thôi, nhưng người ta ăn được thì mình ăn được . Không nghe kể thì thôi, nghe rồi sao mà lạnh cẳng quá .

hungkieu

Member
Cái vụ này ở quê tôi thấy hoài cái nhà bên cạnh cả nhà đi trộm nổi tiếng là trộm chó ,nó lấy hạt mã tiền trộn chung với đồ ăn chó ăn vào say nó chạy rồi lao xuống ao chết nó vớt lên đem về ăn là chuyện thường .

yeucho89

Member
Cái vụ này ở quê tôi thấy hoài cái nhà bên cạnh cả nhà đi trộm nổi tiếng là trộm chó ,nó lấy hạt mã tiền trộn chung với đồ ăn chó ăn vào say nó chạy rồi lao xuống ao chết nó vớt lên đem về ăn là chuyện thường .
Vì miếng ăn mà làm toàn những chuyện THẤT ĐỨC quả thật là BẤT NHÂN và NHỤC NHÃ vì CÁI MỒM

pitlord

uh,đất cũng đang chật,chết càng nhiều càng tốt.
2 bác ác quá . ko còn tính người nữa rồi ><

Không có những đứa ăn thịt chó mèo thì lũ mần thịt ấy bán cho ai hở bạn,cho nên những đứa ấy chết đi cũng vừa :p
ối bác ơi ,nói thế ác quá:(( , ra em cũng ăn thịt chó nè mặc dù em không thích đâu,công việc nó bắt phải thế ,phải thích nghi mới sống được,nàh em có vài đồi tác người hàn quốc,mỗi khi sang vn công tác tụi nó toàn rủ đi nhậu mà bác biết rồi đó ,tụi hq thì thích nhậu món gì nhất rồi.
bọn nó còn nói đến VN chó là số một,công việc là số 2.

Mintha

Member

Mình không phải mê tín, từ nhỏ đã được người trong gia đình và hàng xóm bảo mình vậy nên cũng ậm ừ chấp nhận thôi. Mình khi đó ở Nha Trang, có thể người Nha Trang hoặc người Hà Nam quê nội mình họ nghĩ vậy.

Với bạn nhu nguyet ơi tụi nhóc chết rồi bỏ ra xe rác xót lắm, sao bạn không thử gọi điện cho mấy trung tâm thú y biết đâu họ nhận thiêu?

ối bác ơi ,nói thế ác quá , ra em cũng ăn thịt chó nè mặc dù mình không thích đâu,công việc nó bắt phải thế ,phải thích nghi mới sống được,minh có vài đồi tác người hàn quốc,mỗi khi sang vn công tác
tụi nó toàn rủ đi nhậu mà bạn biết rồi đó tụi hq thì thích nhậu món gì nhất rồi.
bọn nó còn nói đến VN chó là số một,công việc là số 2.
Ừ,ai cũng nói mình rủa ác,nhưng nếu bạn đã bị bọn trộm đánh bã chó bắt cún yêu của mình đi bán cho quán cầy tơ,đã từng chạy lồng lên như một đứa điên suốt 2 ngày đêm đến hết các đường phố Sài Gòn,đến hết quán thịt chó,lò mổ chó...rồi hy vọng dần tan hết,rồi nhìn những bàn tay tởm lợm nhuốm máu của biết bao con vật biết yêu quí,trung thành hết mực với con người...,nhìn những cái mồm há ra nhồm nhoàm nhai ngấu sự đau đớn của kẻ mất mát như mình;lúc đó sẽ hiểu nỗi căm hận thù ghét mà mình có bây giờ và mãi mãi...

Ane.Naka

Member
Đúng là những kẻ vô lương tâm ăn thịt chó thì nên vô bệnh viện một loạt cho nhớ đời.

Bò, gà, vịt... là vật chăn nuôi, để ăn thì không có sao.

Nhưng chó, mèo lại là vật cảnh, vật nuôi trong nhà, là người bạn tốt, lại nhẫn tâm "làm thịt". Làm thịt để ăn người bạn trung thành, đáng yêu như chó mèo.

Đấy... Cả nhà tốt nhất là tuyên truyền bài báo này, cảnh báo mọi người không ăn nữa.
Như ở nhà em thì đã in bài viết ra giấy, dán khắp nhà, loa loa mọi ngõ ngách. Nói phủi phui cái mồm chứ nhỡ người nhà mình đi ăn thịt chó mèo, phải đúng con ăn phải bả chết thì chỉ có nước đau bụng, bệnh tật, chết trong viện mà thôi.