• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Lab nổi mụn đỏ

hanhpp

Member
Bác bác, anh chị cho tôi hỏi với:
Con chó Lab nhà tôi được 4,5 tháng, mấy hôm nay có hiện tượng phần bụng và nách , bẹn có nhiều nốt mụn đỏ, không thấy có mụn nước. Mà con Lab nó cũng ko thấy gãi mà chỉ liếm ở những chỗ đó. Do là chó non nên 1 tuần trước tôi có cho ăn bổ sung viên Pet-Cal loại hộp 60 viên của hãng Pfize mới được có 5 viên. Như vậy có phải nó bị nóng quá nên nổi mụn không hay có bị bệnh nào khác. Các bác nuôi loại chó này rồi hay có loại bệnh tương tự thì giúp tôi với, có phải bôi thuốc gì hay không? Cảm ơn các bác.

1Q2W3E4R

Member
mua phấn rôm của trẻ em, xoa 2 ngày thì khỏi..............................................nhé, đủ 50 ký tự chưa nhỉ.

Mr Lab

Member
Lab hay bị như thế thật đấy, con lab nhà mình cũng bị mình mua lọ thuốc vàng vàng ở ngoài hiẹu thuốc thú y tên là EXTOPA bôi bôi chấm chấm vài ngày thấy nhưng sau đó 1-2 tuần lại bị lại nên mình cho là chưa triệt để, các bác đi hỏi xem chữa như thế nào rồi cho a e tham khảo nhé, tôi mà hỏi đc trước sẽ báo các bác liền

Mọi người ơi, nhà em cũng đang rất lo lắng vì em Tin nhà em, cũng là Lab ạ, cũng bị nổi mụn đỏ như bạn ở trên nói ạ. Mụn nó cũng lan ra khắp khuỷu chân trước và sau, bụng và sắp có dấu hiệu lan đến tai. Nó không chỉ liếm mà còn cắn chỗ đấy, cắn như cắn rận thôi chứ ko phải là dứt da ra hay làm sao cả, nhưng mà sau đó chỗ đấy có nước j dính dính và hôi hôi. Những vết đó rồi bị đóng vẩy vào. Em đưa đi bác sĩ khám thì bác sĩ nói bị ghẻ j đó, dưới da như BSGV có nói trên topic Bệnh ghẻ ở chó. Bác sĩ mà em đưa đi khám nói rằng cần phải 1 tuần tiêm 1 lần và uống thuốc bổ, kèm tắm lá chè xanh và bôi 1 thứ thuốc nước màu vàng. Em đang rất lo không biết có đúng là triệu chứng của cái bệnh ghẻ đáng sợ kia không, hay là Lab là bị nổi mụn lên bình thường. Hay là do 1 lần em đưa em í ra tắm bằng xà phòng? Ngay sau khi tắm xà phòng là Tin nó nổi mụn và ngứa ngáy ngay. Từ hôm đó đến h em toàn tắm bằng chè xanh chứ ko dám tắm xà phòng nữa. Em mong mọi người ai biết thì giúp đỡ em với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ!!