• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'Mong mới sinh tại Hà Nội

foxpro

Tình hình là 3 hôm trước em H'mông nhà em mới sinh hạ được 2 cậu H'mông con rất xinh, Số là cả bố và mẹ đều là H'mông thuần chủng em đích thân mang từ Bắc Hà về (em gửi hình để các cụ xem đây ạ)

H'mong mẹ đây ạ

Và 2 cậu H'mong con (3 ngày tuổi)

tiendkt51

Cung hỷ, cung hỷ, tình hình cún con thế nào rồi bạn?
Cún con nhà mình có bán không vậy, Hóng quá, thêm ảnh bạn ơi

foxpro

Tạm thời chưa có ý định bán, chỉ đưa lên khoe với các cụ thôi

nguyenducminh63

Active Member
Cho mình hỏi 1 chút. Chó H'Mông cộc đuôi đem từ Bắc Hà về thì là chó thuần chủng hả bạn?

foxpro

Cho mình hỏi 1 chút. Chó H'Mông cộc đuôi đem từ Bắc Hà về thì là chó thuần chủng hả bạn?
Chó này do anh bạn làm việc tại chi nhánh điện Bắc Hà lựa chọn và giới thiệu nên đảm bảo là chó H'mông thuần chủng. Hai cậu H'mông con đều không có nét pha tạp, ví dụ như mầu lông đen tuyền, tai dựng, đuôi cộc tự nhiên khoảng 1cm ...

chó mới đẻ mấy hôm mà tai đã dựng roài ah bạn? bạn ở HN chỗ nào vây? qua chiêm ngưỡng cộc thuần cho tê :))

Shakhi Viet

Active Member
Chào bạn FoxPro, nick name của bạn gợi cho mình nhiều kỷ niệm cũ, thời trai trẻ, tuy chưa biết mặt nhưng rất có cảm tình.
Bạn có đàn chó rất tuyệt.
Theo mình, trước mắt, bạn không phải băn khoăn gì nhiều về độ thuần chủng. Chơi ở cấp độ cao thì cứ nhường cho các pác Pro như pác Minh63, mình chỉ cần chơi vui theo kiểu Fox, cảm thấy hài lòng là tốt rồi :D

foxpro

Chào bạn FoxPro, nick name của bạn gợi cho mình nhiều kỷ niệm cũ, thời trai trẻ, tuy chưa biết mặt nhưng rất có cảm tình.
Bạn có đàn chó rất tuyệt.
Theo mình, trước mắt, bạn không phải băn khoăn gì nhiều về độ thuần chủng. Chơi ở cấp độ cao thì cứ nhường cho các pác Pro như pác Minh63, mình chỉ cần chơi vui theo kiểu Fox, cảm thấy hài lòng là tốt rồi :D
Cám ơn bạn Shakhi Viet về những lời rất chân thực, mình không kinh doanh chó mà chỉ nuôi choi thôi

tiendkt51

Cám ơn bạn Shakhi Viet về những lời rất chân thực, mình không kinh doanh chó mà chỉ nuôi choi thôi
Nếu muốn quảng bá Quốc Khuyển thì có thể để cho mình 1 bé nhé, kết thế, đầu năm tậu 1 em về chắc là may mắn lắm:))

foxpro

Nếu muốn quảng bá Quốc Khuyển thì có thể để cho mình 1 bé nhé, kết thế, đầu năm tậu 1 em về chắc là may mắn lắm:))
Mình ở Long Biên, phường Đức Giang, không dám hứa trước nhưng nếu bạn yêu thích giống chó này thì tròn 1 tháng mời bạn tiendkt51 đến chơi thăm quan đàn chó của mình.

tiendkt51

Mình ở Long Biên, phường Đức Giang, không dám hứa trước nhưng nếu bạn yêu thích giống chó này thì tròn 1 tháng mời bạn tiendkt51 đến chơi thăm quan đàn chó của mình.
hmongcoc.net/forum.php ở đây chuyên về mông cộc, không biết bạn có biết 4f này chưa, rảnh dỗi vào giao lưu nhé ^^

Nhà bác ở đâu thế, em đi làm ngay đầu Lệ Mật, có 1 em Hmong cộc màu đen hay cột ở đầu đường Lệ Mật chỗ CT17 k biết có phải chó nhà bác k :D bác cho em xin địa chỉ mùng 4 em trực Tết em qua xem, giá đẹp em bắt 1 em luôn :D

koojjai

Member
Bạn ơi cho mình đc qua thăm được ko. Mình cũng nuôi Hmong được 4 năm rồi.

foxpro

Lâu nay bận công tác không vào diễn đàn, chiều nay về sớm chụp ảnh cún H'mong cộc đã hơn 1 tháng tuổi để các cụ xem và bình luận về giống chó này cho rôm rả nhé