• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó hư bó tay nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ dạy...!

Khánh Nhữ

Active Member
Nhà mình hiện đang nuôi 2 con American Bully ( Đực 13 tháng & Cái gần 2 tuổi ) do hiện tại Hà Nội đang phải hứng chịu đợt rét buốt kéo dài nên mình phải che chắn chuồng kín bằng vải bạt nhưng :

- Con Đực do nuông chiều từ bé nên có tật xấu là gặm bất cứ thứ gì gần nó ko kể chất liệu mà ghét nhất là nó cứ thò mõm ra cắn vào cái bạt che mưa rồi lôi vào trong chuồng cắn xé, nó kéo cái bạt về phía chuồng của nó nên phía chuồng bên kia bị hở làm con chó cái bị quá rét vì mưa lạnh ...!

- Nghe 1 số bác khuyên mình đã bôi dầu cao con Hổ lên tấm bạt, bôi nhiều đến mức nặng mùi chỉ sợ con chó chết ngạt trong chuồng ấy vậy mà nó vẫn cắn như bình thường ..!

- Vậy mong những người thực sự có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ dạy, xin cám ơn chân thành, chào thân ái và đoàn kết ...!

phamhuyhoang

Active Member
bạn làm khe của chuồng hẹp lại ,nhỏ hơn mõm của em nó thì ok thôi bạn ạ

rottweilord

Member
Bác ra hàng vật liệu xây dựng làm mấy mét lưới sàng cát về quây chuồng lại rồi bên ngoài cùng mới phủ bạt thì he he, bạn Bully kia có mà liếm bạt còn chả được ấy chứ.
<:p

Khánh Nhữ

Active Member
Cám ơn bác e cũng nghĩ đến việc này rồi nhưng ko khả thi vì khi lắp chuồng đặt xong chuồng chó thì để vừa khít trên tầng 4, bây h khó tháo ra và nó phải nặng đến 50 -60 kg innox vì chuồng của e là chuồng nuôi 3 con :(( ..!

Khánh Nhữ

Active Member
bạn làm khe của chuồng hẹp lại ,nhỏ hơn mõm của em nó thì ok thôi bạn ạ
Cái chuồng thì đã hoàn thành xong xuôi rồi rất khó để chỉnh sửa vì hoàn toàn là inox cả, mong các bác chỉ dạy cách rèn luyện chó chứ ko đề cập đến chuồng giúp e ạ ..!<:p