• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó gặm tường là thiếu chất gì anh chị em ơi?

trankhoi

Member
Nhờ các anh chị tư vấn giúp cún con 4 tháng gặm tường, và gặm lung tung là bị thiếu chất gì vây?.

4 tháng gặm tường là thiếu cục xương cho nó gặm rồi tuổi thay răng hay gặm đủ thứ

trankhoi

Member
100% thiếu cancy, bạn phải bổ sung cancy ngay cho cún nhé
lạ thật đấy cún nhà em thả chạy rông trong nhà, tắm nắng đầy đủ, 1 tiếng một ngày chơi tự do ở bờ sông, ăn toàn cổ gà mà vẫn thiếu canci. Cảm ơn các bác đã tư vấn, em làm 15 ống canci của trẻ em cho nó rồi.

phuhuynh

Member
ở lứa tuổi đó cún hay quậy phá vậy thôi bạn ơi, ko có vấn đề gì đâu. Nếu bạn thấy lo lắng thì mua cho e nó cục xương hoặc đồ chơi ở mấy cửa hàng bán vật dụng cho thú cảnh là nó chơi cả ngày ko gặm tường nữa đâu bạn

trankhoi

Member
Cám ơn các bác thì ra là nó thay răng, bận đi xa 2 tuần hôm qua về vạch miệng ra thấy có bộ răng mới lởm chởm to như cái đũa trắng phau, đẹp hơn bộ răng cũ :D