• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Gấu!

anh_khoa_26_03

4rum ơi cho em hỏi, hiện h e được tặng 1 bé Chó gấu(Chao chao) màu nâu cam, mõm ngắn màu đen, mắt nhỏ. Em cũng đã lên mạng tìm hiểu nhưng không thấy 1 web nào nói cụ thể về loài đó hết:-?? Ai biết chi tiết về loài chó đó thì cho e một vào kinh nghiệm được không!? Cảm ơn mọi người nhiều.

yoko1910

Member
chó gấu... theo lời mô tả của bạn thì em nó là chow chow chứ ko phải là chó gấu - great pyrenees. Gửi bạn 1 số hình ảnh của 2 loài này :D
Chó gấu - Great Pyrenees.
Lúc bé:

Lúc trưởng thành:

Con này họ ghi là great pyrenees nhưng sao đuôi nó lại cuộn tròn như ngao tạng không biết.

yoko1910

Member
Chow Chow

Lúc bé:

Lúc trưởng thành:

Mình có 1 số tài liệu về 2 dòng này nhưng là bản tiếng anh nếu bạn cần thì mình sẽ dịch nó ra tiếng việt rồi post lên cho bạn tham khảo. Chúc bạn và em nó vui vẻ.

Tống Tổ Nhi

chà con chó gấu trông đẹp nhỉ, ước gì mình có một con. mình ở TXTDM Bình Dương có ai biết mua mấy con chó gấu ở đâu và bao nhiêu không chỉ cho mình với nha. thank you

Thích quá!

Bạn biết chổ bán chó này ở TP.CM chổ nào không, chỉ mình với, mình muốn mua 1 con về nuôi, 2 loại trên loại nào cũng thích. Thanks!:D

gnouhp232

Member
em great pyreness này giống Bé Bự của taewoong trong Gumiho phải không nhỉ?????

gnouhp232

Member
em great pyreness này giống Bé Bự của taewoong trong Gumiho phải không nhỉ?????

GP thuần việt nam hình như hiếm lắm đó bạn .Theo dân bán chó (mình không tiện kể tên )thì tên gọi chó gấu bắt đầu từ HHT ,dốc bưởi mà ra .Toàn hàng bệnh ,hàng lai (100%) .Bác hàng xóm nhà mình cũng mất 700k vì dính vào cái dốc bưởi đó .anh bác sĩ thú y khi mình hỏi chó gấu ông ấy cũng bảo không biết có loại đó hay không .

Con này bự ghê ! Gối đầu ngủ chắc thích lắm !
Cún nhà mình có màu lông y như vậy ! Cái mặt củng giống, đuôi cuộn tròn , nói chung giống đến 90% đó có điều cho nhà mình lại nhỏ con nặng 10kg à .

Cún nhà mình mua ở NTMK, nghe người bán nói là chó gấu. Nhìn thì thấy nó giống Chow chow hình 2. Mà sao lúc lớn chow chow nhìn không dễ thương = gp nhỉ?
hình Em nó đây

Cún nhà mình mua ở NTMK, nghe người bán nói là chó gấu. Nhìn thì thấy nó giống Chow chow hình 2. Mà sao lúc lớn chow chow nhìn không dễ thương = gp nhỉ?
hình Em nó đây

hoangtkv

Active Member
Loại này nghe nói là cũng hung hăng và hay cắn chó khác lắm đó bạn ạ. Cần cho em nó hòa nhập từ bé để tránh hậu họa sau này.

Mua ngay góc NTMK với Pasteur gần Đại Sứ Quán TQ. Ừm cún này lanh, nghịch và cũng rất hung hăng. Nhưng như thế thì giữ nhà mới tốt ^^

gago411

hình Em nó đây

Cún bạn mua là cún lai rồi, bũa mình cũng mua 1 con ở đó, mình hỏi con chó này giống gì(như con trên hình của bạn ah) ổng bảo là chó sư tử=))=)).
Theo mình bít giá con chow chow nhập về Vn mắc lắm, hình như trên 2000$:-ss