• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con tập đi

sampuche

Mấy bác cho em hỏi chút về mấy em chó xù con..Mấy em được 3 tuần tuổi rồi mà sao vẫn chưa đi được àk.2 chân nó cứ duỗi xoải ra ấy..k biết có phải do nền nhà trơn quá không? tại sinh được 4 em mà 3 em kia con` đứng lên được.em còn lại nó cứ lếch lếch chân sau..trong khi sờ vào thì xương cốt đàng hoàng..k cứng. Em sợ chúng nó sẽ bị tật mất.Bác nào có cách giải quyết giùm em với :X:X:X

dragon82

Member
để nó phát triển tự nhiên, nó vẫn bú sữa mẹ chứ? nếu ko dùng sữa mẹ thì phải cho thêm sữa ngoài
bạn cứ yên tâm

sampuche

tình hình là em chó mẹ mới vừa mất hôm náy :(( :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Chắc phải cho chó con uống sữa ngoài quá...tội mấy em nhỏ...xa mẹ sớm quá

iuuuui

Member
bạn nhớ cho em nó uống sữa tưoi không đường nhé, đừng cho uống sưa đặc pha ra kẻo bị đi ngoài đấy

sampuche

hơ vây ak...vậy mà mình cứ cho nó ún như thê...vậy để đổi lại .tks bạn nhá

Pet Mart

Vietpet sponsor
Uống sữa bột cho trẻ em alpha + ấy cũng đc mà. Pha theo tỉ lệ rồi cho vào núm để bọn nó bú thôi. :D

sampuche

mấy em ấy k chịu bú,khổ quá.mình fai~ bọp sữa ra từ bình bú ...:(:)(:)(:)(:)((

k chịu ún thj đùng ống chích nhựa ban bơm truc típ vào miệng nó, nên nhớ bơm duoi luoi, và bom tu tu vào, k cho chó con ún sua pha them duong, có dieu kien thj mua sua cua tre em alpha hay delac cho em nó ún!!thân

sampuche

tình hình là em đã tìm lại được chó mẹ sau 3 ngày đi lac...thiệt là mừng..mấy bữa nay bận quá nên k rep mấy bác được.Mấy em nhỏ đã đc 1 tháng rồi.quậy như mấy con quỷ nhỏ :x