• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con rất kén ăn

Khánh Trâm

Em đc chú tặng cho một nhóc chó xù rất dễ thương, nuôi cũng đc 1 tháng rữoi rồi, nhưng bé rất kén ăn, cơm trộn với thịt cá, ko thèm ăn, chỉ ăn xương còn nguyên, trứng lộn trộn với cơm, bánh ngoại..(nói chung là những thứ ngon+nhiều tiên) bây giờ em phải làm sao để bé ăn như mấy chú chó bình thường bây giờ, bé ăn sang quá, nên cứ ôm teo, tội nghiệp, mong các pro của vietpet chỉ giáo giúp em^:)^^:)^^:)^

capicapi

Member
bắt nó nhịn đói tầm nử ngày từ sáng đến tối ,đừng lo nó gầy nếu nó ko chịu ăn cứ kệ nó đói quá là phải ăn thôi ,một thời giAN đầu nó sẽ hơi gầy đim nhưng rồi sẽ quen ngay thôi ấy mà ,nếu bạn post thêm mấy cái hình thì hay nhỉ

Khánh Trâm

hic cảm ơn mọi người, quả thật là đã có tiến triển^^, ảnh của bé thì vẫn ở trong điện thoại của em, giờ em ko biết up, mọi người thông cảm nha