• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con nhà BìnhXP chia sẽ cùng anh em

Nhìn em đực Bin này đẹp thiệt anh Bình ơi, kết nổ đom đóm mắt ra luôn, kết nhất quả xoáy và tai bên trái sắp dựng

Tiếc là đợt này thất nghiệp kinh tế hạn hẹp, không thì em đã rước ngay em này về rồi, tiếc quá , tiếc quá.(!_!)

quyendien

Member
anh khải ơi ko biết năm này anh có vào cuốc thi nưa ko anh con na đẹp qua anh ơi..anh ơi con na nó cao bao nhiêu và nặng bao nhiêu vạy anh ơi đẹp wá

spiderman0124

@ huybinhxp: mình cũng có 2 e mới 1,5 tháng xin hỏi nuôi e nó sao cho khỏe, phát triển tốt vậy? Chích ngừa bệnh gì cho e nó? Tại mới nuôi chó PQ nên còn học hỏi nhìu.

huybinhxp

Member
Em Lu Lu đang lên giống .
Anh em nào có chó Đực cho nó giao lưunhé !
Đến chủ nhật này là 12 ngày kể từ ngày rớt máu !
Bình rất mong muốn giao lưu và sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em để lựa chọn ra bầy chó PQ đẹp

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bình rất mong muốn giao lưu và sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em để lựa chọn ra bầy chó PQ đẹp .

Muốn đẹp thì mang xuống anh lấy hữu nghị tiền mặt năm trăm thôi , hoặc phối vện thì hơn một triệu , có gì gọi cho anh .

huybinhxp

Member
Bình rất mong muốn giao lưu và sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em để lựa chọn ra bầy chó PQ đẹp .

Muốn đẹp thì mang xuống anh lấy hữu nghị tiền mặt năm trăm thôi , hoặc phối vện thì hơn một triệu , có gì gọi cho anh .

Anh rãnh đem qua em đi , nhà em có sân rộng với lại con Lu Lu nó ko chịu đi xe được nhé !
An hem hiểu nhau qua mà

truongduykhoa

Vậy chủ nhật đem đến Giọt Đắng thích con nào thì phối với con đó ( giá cà tuỳ theo con , ưng con đực nào thì phối với con đực đó ) chủ chó cái phải mang chó đi phối` thôi đó là quy luật phối chó trong hội rồi Bình ơi !!!!

huybinhxp

Member
Vậy chủ nhật đem đến Giọt Đắng thích con nào thì phối với con đó ( giá cà tuỳ theo con , ưng con đực nào thì phối với con đực đó ) chủ chó cái phải mang chó đi phối` thôi đó là quy luật phối chó trong hội rồi Bình ơi !!!!
Vậy thôi anh à ? Em đã nói chó Lu Lu ko đi xe được !
Cám ơn anh nhiều !
Anh em trong hội chơi với nhau mà cũng chơi theo quy luật à ?
Em phối giống trả tìên chứ có xin ai đâu mà cần theo quy luật anh !
Nghĩ buồn ghê

­Chúc m­­­ùng bác có đàn chó đẹp tuyệt. Xin bác truyền cho chút kinh nghiệm với, tôi mới có 1 em PQ đực 2,5 tháng mà tai vẫn ch­ua d­­ụng. Xin hỏi làm thế nào để tai em nó lên được thế bác. Mong sớm nhận được hõ trợ của bác. Cám ơn bác nhiều­­

huybinhxp

Member
­Chúc m­­­ùng bác có đàn chó đẹp tuyệt. Xin bác truyền cho chút kinh nghiệm với, tôi mới có 1 em PQ đực 2,5 tháng mà tai vẫn ch­ua d­­ụng. Xin hỏi làm thế nào để tai em nó lên được thế bác. Mong sớm nhận được hõ trợ của bác. Cám ơn bác nhiều­­
Trước tiên bạn cần bổ sung canxi cho em nó !
Vì thời gian <3 tháng em nó cần bổ sung canxi rất nhiều ( Có thể ra tiệm thuốc thú y mua viên canxe của Thái Lan giá 100.000đ/ 1 lọ )
Ngoài ra nếu có điền kiện bạn nên bổ sung đầu gà cho nó ăn mau lớn nhé
Chúc bé mau ăn chóng lơn tai dựng tuyệt đẹp nhé :)

truongduykhoa

Cám ơn anh nhiều !
Nghĩ buồn ghê

TO : Bình

Theo phong trào chung được tất cả ACE thống nhất từ tháng 6 năm 2008 duy trì đến nay thì việc sinh hoạt có quy định riêng của những ACE trong hội vì em là người MỚI tham gia nên không biết nhưng cũng không sao .... nếu muốn tiềp tục tham gia với hội thì em liên lạc với hội để biết những quy định của hội thân chào em !!
###### Quy định của hội ví du như : thăm nhau khi đau bệnh , chăm sóc chích thuốc hỗ trợ chữa bệnh cho chó .... cùng những việc khác nữa CHỨ KHÔNG PHẢI ĐEM CHÓ ĐI PHỐI TRÃ TIỀN LÀ XONG ĐÂU EM !!!! CÁI TÌNH ĐÁNG QUÝ HƠN ĐỒNG TIỀN NHIỀU .đối với những ACE trong hội này TIỀN chẳng là gì hết .

Cám ơn anh nhiều !
Nghĩ buồn ghê

TO : Bình

Theo phong trào chung được tất cả ACE thống nhất từ tháng 6 năm 2008 duy trì đến nay thì việc sinh hoạt có quy định riêng của những ACE trong hội vì em là người MỚI tham gia nên không biết nhưng cũng không sao .... nếu muốn tiềp tục tham gia với hội thì em liên lạc với hội để biết những quy định của hội thân chào em !!
###### Quy định của hội ví du như : thăm nhau khi đau bệnh , chăm sóc chích thuốc hỗ trợ chữa bệnh cho chó .... cùng những việc khác nữa CHỨ KHÔNG PHẢI ĐEM CHÓ ĐI PHỐI TRÃ TIỀN LÀ XONG ĐÂU EM !!!! CÁI TÌNH ĐÁNG QUÝ HƠN ĐỒNG TIỀN NHIỀU .đối với những ACE trong hội này TIỀN chẳng là gì hết .

Anh vui lòng cho em biết giờ và ngày định kỳ của hội sin hoat như thế nào được không, em muôn chia sẻ và giao lưu với anh em.
To Bình: em mượn topic anh chút nhé:D

quangnhoc

Member
chào anh em khoa giải thích vậy là chưa đúng rồi. Lý do không mang chó đực đi phối là vì khi tới nơi lạ con chó đực bị khớp có thể sẽ không phối được.nên việc mang chó đực đi được mọi người hạn chế rất nhiều !

truongduykhoa

Đó là chuyện thường ngày rồi mà anh , chó người ta nuôi biết bao nhiêu tiền của rồi mang ra cho phối không sao !!!! nếu sanh ra chó con có cho không người khác hay không hay bán 1 đến 2 triệu 1 em !!!!!

#### Hằng ngày anh em chúng ta còng lưng ra làm việc kiếm tiền nuôi chó nuôi bản thân , Chủ nhật ngồi lại với nhau bên ly cà phê quên đi những lo toan thường nhật , và ở đây cái TÌNH là cái đáng quý nhất , nên em mới nói TIỀN chẳng là gì cả mà TÌNH CẢM anh em mới đáng quý nhất mà thôi . Có gì không đúng cũng mong anh không chấp nhất .

Qua đây em cũng thân mời tất cả ACE đến cà phê GIỌT ĐẮNG số 01 đường Lê Ngã , quận tân phú uống cà phê trò chuyện , nhớ mang theo các chú chó đi chơi nhen ACE . khoa 01678.357.388