• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con nhà BìnhXP chia sẽ cùng anh em

duoivot

Member
PS : Kính mời Anh Duoivot , quocviet , vietyen, truong huy khoa, Khaivan (em này quan trọng đây vì là bố của đàn cún con nhà mình đó mà :)::)::).... kỳ này gặp nhau cùng uống cafe và thảo luận luôn 1 thể nhé , cái gì chưa chuẩn chưa rõ thì anh em sẽ có ý kiến thoải mái , bniềm đam mề là chính mà đúng ko anh Quocviet ?????? :):):):):)
:D:D,Bình có số đt của mọi người mà,gọi 1 phát có phải nhanh hơn ko ...,giờ mới đọc được tin này:(,hy vọng dịp khác có cơ hội gặp gỡ đông đủ mọi người .

huybinhxp

Member
Kính gửi đến các anh em của Hội chó PQ nói riêng và Vietpet nói chung !
Tình hình là em còn 1 em chó PQ đực màu vàng muốn vận hcuyển ra ngoài Bắc cho em Vũ Trường Giang gấp nhưng hiện nay đang có dịch nên sân bay đòi nâng giá lên gấp 3 lần . Vì vậy kính mong anh em nào có kinh nghiệm vận chuyển chó ra ngoài Bắc ( cụ thể là Hải Phòng ) xin giúp em .
Rất mong anh em trong hội chó PQ tận tình giúp đỡ !
PS : Mong anh em cho số điện thoại để giúp đỡ cho em nó ra tới Hải phòng an toàn ! Hoặc có thể gọi cho em : 098.977.5817 hoăc Giang :0984.888.517 .

huybinhxp

Member
Tính đến nay mấy em cún con vừa tròn 1 tháng rưỡi !
Đúng như đã hứa em xin cập nhật về chế độ dinh dưỡng cho chó Lu Lu mẹ để lấy lại sức sau khi nuôi cực khổ mấy em cún PQ con như sau :
Cứ khoảng 4 ngày là 1 kg cổ gà chạy ra trung bình 1 ngày ăn tầm 2 cái : mấy anh em có thể cắt phần cổ ra cho chó con an còn phần đầu thì cho chó mẹ Lu Lu nhai bảo đảm ghiền :) ( Thời gian tìm kiếm mua cổ gà ngoài trợ rật mắc nên hôm nay đã có bà gi chuyên cung cấp thịt gà cũng như cổ gà cung cấp thường xuyên cho cún với giá rất hữu nghị , đảm bảo rẽ hơn ngoài trợ nhiều mà đảm bảo an toàn vệ sinh ko có H5N1vì đã qua kiểm dịch :):) )

Hôm qua 18/05/2009 đã nhờ anh TiếnNH trong hội chó PQ đến chích ngừa đầy đủ cho mấy em cún xong coi như đã đi được 1 nữa chặn đường nuôi chó con , theo như tư vấn của cửa hàng Trường Phát , mình quyết định chọn loại thuốc của Pháp vì đến khi chích lần thứ 2 sẽ có ngừa dại :

Và hình ảnh mấy em cún con :

huybinhxp

Member
Xin giới thiệu đây là em mực vừa tròn 1 tháng rưỡi , sau khi ăn no rồi phá phách đây :

GoldenCanary

Có thể trên ảnh chưa chụp đuợc đúng khoảnh khắc đẹp của các chú cún, GC tôi nhận thấy đuôi của một số chú hơi lệch sang trái hoặc phài.

Chú cún nhà GC khi nhỏ cũng như vậy, và lớn lên thì đuôi không vót mà vẫn giữ dáng đuôi cong và chót đuôi vẹo sang một bên.

Không hiểu mọi người có phương án nào để chỉnh sửa, tút ngoại hình cho cún có tình trạng này không, vui lòng chia sẻ với!

123

oh, con cái xoáy bowling anh Bình giữ lại nuôi đẹp quá ha, trông mặt rất thông minh, tai dựng sớm. Very good:):)

huybinhxp

Member
Thêm vài hình ảnh về chó cha mẹ trước khi giao phối :

Khi giao phối , hình ảnh hơi phản cảm tý mong anh em tha lỗi nhé ?:)

huybinhxp

Member
Ngày 29/05/2009 , cập nhật thêm một số hình ảnh về 2 em chó con của Lu Lu
Tên : Vàng , Giới tính đực, xoáy kiếm

Tên : Mực , giới tính cái, xoáy Bowling

123

hic, anh Bình ơi không có kiểu nào của em vàng chụp chính diện à, em vẫn chưa biết mặt mũi nó như nào nữa:(

huybinhxp

Member
hic, anh Bình ơi không có kiểu nào của em vàng chụp chính diện à, em vẫn chưa biết mặt mũi nó như nào nữa:(
Vì hôm qua mới bắt về tranh thủ chụp vội vàng rồi lên BV , để tối nay về chụp trực diện em nó nhé , sáng mai up lên sau !

huybinhxp

Member
Vài hình ảnh về em xoáy kiếm của em nhé, mong anh em tham khảo cho thêm vài ý kiến, vì điều kiện mấy tuần nay bận làm lại căn nhà với lại vợ sắp sanh em bé nên không có thời gian chăm xóc em nó hơi bị cao mà mình hơi bị dây ( phụ nữ mà mình dây , dáng cao tốt đúng ko anmh em :) :) )

To Vu Truong Giang : Khi nào nhận được em Vàng nhớ báo anh biết nhé ? ? ? ?

huybinhxp

Member
oh, em này là em xoáy kiếm mới bắt đó à anh. Vâng, lúc nào nhận đựoc em sẽ báo anh luôn
Không phải em , con mới bắt khoảng 1 tuần sau mới đem về mà , đang gửi để chăm sóc cho mập mạp 1 tý đó mà :)
Em tham khảo chó PQ nhiều , cho anh xin ý kiến về em mực xoáy kiếm này nhé :$-)

Vài hình ảnh về em xoáy kiếm của em nhé, mong anh em tham khảo cho thêm vài ý kiến, vì điều kiện mấy tuần nay bận làm lại căn nhà với lại vợ sắp sanh em bé nên không có thời gian chăm xóc em nó hơi bị cao mà mình hơi bị dây ( phụ nữ mà mình dây , dáng cao tốt đúng ko anmh em :) :) )

em này có phải là cùng đàn với đám 8 nhóc của lulu và Na không anh Bình.tình hình em nó hiện giờ ở nhà em ổn lắm.quậy phải biết nhưng được cái hiền,biết nghe lời,ăn uống tốt.cảm ơn anh đã để lại nhóc này cho em:beer

Anh Bình ơi,con mực xoáy kiếm này có cùng đàn với con rex(màu vàng) của truonggiang không vậy anh. em tính hỏi kỹ để em nó nhận mặt bà con trên diễn đàn với anh em.:D

hì lâu quá không thấy anh Bình online,con xoáy kiếm đen anh để cho em hôm nay được 9kg rồi.vẫn rất khỏe mạnh.em tập cho nó nhiều trò lắm.Tại chưa có máy chụp nên chưa có hình.vài bữa nữa em sẽ cố gắng post lên anh xem

huybinhxp

Member
hì lâu quá không thấy anh Bình online,con xoáy kiếm đen anh để cho em hôm nay được 9kg rồi.vẫn rất khỏe mạnh.em tập cho nó nhiều trò lắm.Tại chưa có máy chụp nên chưa có hình.vài bữa nữa em sẽ cố gắng post lên anh xem
Con đó xoáy chuẩn và đẹp , em cố gắng up hình cho ae xem với nhé ? được 9kg chắc là bự lắm nhỉ ? Hy vọng lần sao up hình xem nhé :):)
Khi nào rãnh qua khu anh uống cafe chơi nhé

huybinhxp

Member
Update vài hình ảnh của em Mực tính đến hôm nay là được 2 tháng 17 ngày
Do thời gian bận rộn nên ko có thời gian chăm sóc em nó hơi ốm, thấy mấy anh em mách bảo cho ăn thêm A3 cho nó nhưng kinh tế hạn hẹp chỉ bổ sung xương bò ( Cái này rẽ à nha , sáng sớm ra ăn tô bún bò gần nhà giá chỉ 12.000 đ thôi , dặn bà chủ để lại nguyên tô xương bò đem về cho Lu Lu & em Mực gặm thoải mái nên vừa được ăn sáng cho chủ và vừa được cho cún : quá rẽ đúng ko anh em ? :) )
Ngồi đợi chủ mang xương bò về cho gặm nè

Gặm xong hết thịt rồi giờ buồn ngồi ngắm xương chơi

Sao hơn 60 ngày chăm sóc vất vả nhìn xoáy lưng bù lại công lao ko uổng công tý nào

Ko biết em mẹ Lu Lu đang trầm tư suy nghĩ về đàn con đang đi về đâu ? Có ăn uống đầy đủ khoẻ mạnh ko ? Nổi lòng làm mẹ nhớ về con khiến mình cũng buồn buồn