• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con nhà BìnhXP chia sẽ cùng anh em

huybinhxp

Member
chúc mừng a Bình có đan chó đẹp Tôi có nuôi chó pq đẻ chó con 2 tuần nên cho uống thêm sưa ngoài uống sữa tươi vinamưu đổ vào thau cho chó con tự uống anh có thể cho đăng kí 1 em chó cái đc không DT 0903452007
Trời bạn nuôi chó đẻ 2 con rồi sao bắt chi nữa vậy ? Hiện giờ chó con mình đã mở mắt hết nhưng chưa biết tự uống sữa trong thao. Do số lượng chó con nhiều nên chó mẹ theo mình cảm thấy hình như đã hết sữa !
Anh em nào đã nuôi chó con xin giúp mình với !
To minh80 : Hiện mình còn có 02 con chó cái thôi , để chủ nhật này up hình 2 em chó cai đó cho bạn xem rồi quyết định nhé !

huybinhxp

Member
Thêm một số hình ảnh về chú Na trong giây phút đăng quang đoạt giải Nhất tại Dog Show Đầm Sen

minh80

cám ơn anh nhiều ,cũng chỉ vì yêu chó phú quốc thôi Anh cú dí mũi chó con vào thau lúc đói chó sẽ tự ăn anh à, 3tuần cho ăn cháo xay đc

Đàn cún đẹp, chia vui cùng bạn !
Đây chắc là lần đầu tiên bạn có một đàn PQ con phải không ? Niềm vui sẽ nhân lên thật nhiều..........

huybinhxp

Member
Đàn cún đẹp, chia vui cùng bạn !
Đây chắc là lần đầu tiên bạn có một đàn PQ con phải không ? Niềm vui sẽ nhân lên thật nhiều..........
Xin cám ơn bạn nhiều !
Đúng là lần đầu tịên nuôi chó đẻ mà lại đẻ số lượng nhiều quá nên mình cũng hơi lo cho chó mẹ vì thông qua anh em trong hội mình biết được nếu chó con ru61t sữa nhiều quá thì chó mẹ sẽ bị tụt canxi dẫn đến hậu quả xấu ... Mình hiện giờ lo cho em Lu Lu nhà mình nhiều hơn !
Anh em nào có biết thuốc hoặc cách bổ xung Canxi cho chó mẹ uống thì cho mình tham khảo với nha ?

Dog Eye :-bd :angel:Bình có đàn cún đẹp quá hen , Cúng Hỷ Cúng Hỷ >:D< :-bd :beer . Theo mình thì nên bổ sung giò heo cho mẹ của tụi nhỏ , chó mẹ có khoẻ thì mới có sữa cho tụi cún con nó hưởng sái chớ ;) :D :)] . Huy Bình có thấy mấy bà có con thì mấy ông chồng hay đi chợ mua giò heo về bổ sung không ( để còn hưởng sái nửa chứ ) ;) :D :-":-" :eek:h go on: . Chó con thì pha thêm sữa đặc ông thọ hay cô gái Hà Lan là ok :-bd . Bữa nào làm đầy tháng tụi nhỏ cho linh đình nhé bạn :-bd :D :beer :-bd Dog Eye

duoivot

Member
Chà bầy chó con đẹp lắm ! dù muộn nhưng cũng chúc mừng Bình nhé ! mình đi công tác mạng châp chờn lắm, hôm trước mở ra ko thấy hình nữa . Bầy chó con ít đực nhỉ, gen của Lulu trội hơn thấy rõ, xoáy cũng giống Lulu nhiều hơn . Theo mình Bình cho Lulu ăn cơm với giò heo hầm , bổ sung thêm Petcal mỗi ngày là ok, chó con thì giờ cho uống thêm sữa bột Nutrilac dành cho trẻ suy dinh dưỡng . Thân .

huybinhxp

Member
Dog Eye :-bd :angel:Bình có đàn cún đẹp quá hen , Cúng Hỷ Cúng Hỷ >:D< :-bd :beer . Theo mình thì nên bổ sung giò heo cho mẹ của tụi nhỏ , chó mẹ có khoẻ thì mới có sữa cho tụi cún con nó hưởng sái chớ ;) :D :)] . Huy Bình có thấy mấy bà có con thì mấy ông chồng hay đi chợ mua giò heo về bổ sung không ( để còn hưởng sái nửa chứ ) ;) :D :-":-" :eek:h go on: . Chó con thì pha thêm sữa đặc ông thọ hay cô gái Hà Lan là ok :-bd . Bữa nào làm đầy tháng tụi nhỏ cho linh đình nhé bạn :-bd :D :beer :-bd Dog Eye
--------------------
Cám ơn anh Khải nhiều và mọi người đã quan tâm giúp đỡ tận tình !
Lâu quá không thấy Bác khải Reply hôm nay rất hân hạnh được bác chỉ giáo !
Đầy tháng nhất định mời anh em tới chung vui nhé :) :)
Em hiện giờ cho con mẹ uống sữa cô gái Hà Lan và bổ sung viên canxi của Mỹ mua ở tiệm Hùng Phát ở Âu cơ dùng cho chó mẹ sinh con , ko biết mỗi ngày cho uống 1 viên có ổn không ? chó con thì chưa thấy tụi nó chịu uống sữa ngoài !
Chắc chủ nhật này phải mua mống heo hầm với đủ đủ nguyên 1 nồi sẵn cho mình ăn luôn , hì hì :)):))
Theo anh em có cần bổ sung 1 ngày 02 trứng vịt lộn ko máy anh ?
Rất cám ơn các bạn Duoivot , Khai và anh em giúp đỡ

huybinhxp

Member
bạn cho chó mẹ ăn 1 ngày 1 viên canxi,đồng thời cho ăn 2 cái đầu cổ gà.nếu muốn chó mẹ có nhiều sữa thì bạn mua móng heo và đu đủ xanh nấu canh rồi dầm ra cho chó mẹ ăn,đảm bảo sữa bao la luôn.nếu bạn sợ chó mẹ bị tuột canxi thì nên mua 1 lọ canxium ở tiệm thuốc thú y(loại chích da) để sẵn ở nhà.nếu phát hiện có dấu hiệu bị hạ canxi thì tiêm trực tiếp qua da(tiêm cũng dễ lắm).ngòai ra bạn nên cho chó mẹ ăn thêm phô mai con bò cười rất nhiều canxi.nếu có thắc mắc gì cứ alô cho mình.chào bạn.:wave:
Cám ơn bạn đã giúp đỡ cho em Lu Lu nhà mình ? Cho mình xin số điện thoại của bạn nha ?

huybinhxp

Member
Mọi cùng giúp anh Bình chăm sóc chó mẹ LuLu nào? Come on, come on
Thanks em Giang nhiều lắm ! Hẹn em thứ 7 này nhé ? Lúc này anh hơi bận tý thông cảm cho anh nha vì chuẩn bị thứ 7 & chủ nhật này là kỳ thi liên thông từ trung cấp lên Đại học và thi đại học tại chức tại trường anh nên thời gian chuẩn bị cho thời gian thi nhiều lắm !
Măc dù cách nhau rất xa nhưng anh rất quý em !

Đợt này chắc sức khỏe của em nó cũng dần dần ổn đình hơn rồi anh nhỉ. Khoảng nửa tháng nữa thôi khi đàn cún con khá cứng cáp là LuLu lại tự do bay nhảy thôi. Ra đuờng lại nháy mắt đưa tình và khỏang 8 tháng sau lại bắt anh Bình chăm sóc thêm 10 em cún khác nữa. haha

huybinhxp

Member
Đợt này chắc sức khỏe của em nó cũng dần dần ổn đình hơn rồi anh nhỉ. Khoảng nửa tháng nữa thôi khi đàn cún con khá cứng cáp là LuLu lại tự do bay nhảy thôi. Ra đuờng lại nháy mắt đưa tình và khỏang 8 tháng sau lại bắt anh Bình chăm sóc thêm 10 em cún khác nữa. haha
Ok , rất cám ơn Giang đã quan tâm nhiều !
Xin gữi hình em chó con Đực xoá Bowling mà hôm qua em của em đã chọn !

123

Anh Bình à, đàn chó con nhà anh tính đến nay cũng hơn 20 ngày rồi. Đây là khoảng thời gian cần tẩy giun cho chó con. Bệnh nhiễm giun là 1 bệnh cũng khá phức tạp, nó ảnh hưởng rất nhiều đến sức khoẻ của chó con. Hiện nay có rất nhiều loại thuốc giun tốt cho chó con, anh nên tham khảo ý kiến của anh em trong đó nha. Thân:)

kevuitinh

Member
bầy chó nhìn cute quá ! hy vọng khi lớn lên nó sẽ còn đẹp và dũng mãnh hơn :D

blue0704

Member
Chó mẹ đẹp. Chó cha cũng đẹp. Chó con cũng đẹp. Cả gia đình đều đẹp. Chúc a mấy bé mau ăn chóng lớn. Gắng chăm mấy bé tốt nha a

huybinhxp

Member
Chó mẹ đẹp. Chó cha cũng đẹp. Chó con cũng đẹp. Cả gia đình đều đẹp. Chúc a mấy bé mau ăn chóng lớn. Gắng chăm mấy bé tốt nha a
Cám ơn anh em đã quan tâm nhiều ! Hiện nay bầy chó con đã biết ăn rồi ! Tính đến nay chắc cũng được 30 ngày rồi ! Em dự định cuối tuần này sẽ sổ lãi cho mấy em nó ! Mong anh em hướng dẫn loại thuốc nào tốt để sổ lãi cho bầy chó con mau ăn chóng lớn nha :)
À , tối hôm qua em mới đổi chuồn này (của anh An nhà ở Gò Vấp ) để chuẩn bị che mưa che nắng cho mấy em PQ con ! Xin anh em chó biết chuồn như thế này có thể nhốt chó PQ được ko ta ?

Cám ơn anh em đã quan tâm nhiều ! Hiện nay bầy chó con đã biết ăn rồi ! Tính đến nay chắc cũng được 30 ngày rồi ! Em dự định cuối tuần này sẽ sổ lãi cho mấy em nó ! Mong anh em hướng dẫn loại thuốc nào tốt để sổ lãi cho bầy chó con mau ăn chóng lớn nha :)
À , tối hôm qua em mới đổi chuồn này (của anh An nhà ở Gò Vấp ) để chuẩn bị che mưa che nắng cho mấy em PQ con ! Xin anh em chó biết chuồn như thế này có thể nhốt chó PQ được ko ta ?

lồng trông chắc chắn đó anh. Trong lồng là giống chó gì vậy anh?