• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con không chịu ăn

hanhpp

Member
Em có chó con 4 tháng , cách đây 7 ngày bị đi ỉa chảy, hiện đã hết, phân đã bình thường. Nhưng hiện tại không chịu ăn cơm, mỗi bữa chỉ ăn tý thịt con lại bỏ toàn bộ cơm, rất gầy. em cho ăn 3 bữa/ngày. Các bác có tư vấn gì cho em không ạ? em chưa tẩy giun, sợ nó yếu quá.

dragon82

Member
nên cho tẩy giun bạn à, chó trong giai đoạn dưới 6th tuổi nên tẩy giun 2 tháng/lần, cho uống thêm men tiêu hóa nữa nhé 1 gói/ngày để kích thích tiêu hóa và ăn tốt hơn

hoangthuy

Member
Em có chó con 4 tháng , cách đây 7 ngày bị đi ỉa chảy, hiện đã hết, phân đã bình thường. Nhưng hiện tại không chịu ăn cơm, mỗi bữa chỉ ăn tý thịt con lại bỏ toàn bộ cơm, rất gầy. em cho ăn 3 bữa/ngày. Các bác có tư vấn gì cho em không ạ? em chưa tẩy giun, sợ nó yếu quá.
Cún vừa bị tiêu chảy xong còn mệt nên bạn nấu cháo thịt lạc đảm bảo là ăn ngay,mua thêm nước oron ở ngoài hàng thuốc tây ấy. Sau vài ngày thấy cún khỏe khỏe chạy nhảy bình thường xong hãy tấy run ,như cún nhà mình là mình tẩy bằng extral ,1 viên / 5kg ( cân cún nhà mình được bao nhiêu kg ). Chúc cún nhà bạn mau khỏe