• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con không chịu ăn -? có cách nào kg nhỉ

matadorvn

Member
Phiền các bác chỉ cho cách làm cho cún nhà em nó ăn
em nó 1,5 tháng tuổi - vì bắt sớm nên vất vả quá - em nó chẳng chịu ăn gì cả, nấu hẳn nồi chào em nó liếm liếm tí lại thôi
cho ăn ngon thì em nó cũng làm vài miếng nhưng lại bị đi ỉa
thật là tiến thoái lưỡng nan
các bác cao nhân xin chỉ giáo giùm em với

cám ơn các bác nhiều

huyCQ

Member
bạn cho em nó uống thêm sữa sau mỗi bữa ăn thử xem...ra mấy hàng đại lí mua sữa bột ( hộp giấy ) quá hạn sử dụng rẻ lắm...nấu cháo thì cho thêm cả cà rốt, khoai tây và bí đỏ cho em cún có thêm chất sơ...nếu bụng em nó có vấn đề thì bạn nên cho uống thêm men tiêu hoá của trẻ con ý ( tốt mà chẳng có hại gì đâu )...khám bác sĩ nữa nhé cho chắc chắn

Bim!!!

bạn ơi đừng cho uống sữa. chó con bụng còn yếu uống sữa ko tốt cho bụng đâu. có thể cho an bột dinh dưỡng của trẻ em í pha vào thêm 1 chút men tiêu hoá như anh HuyCQ nói.
Nhưng tốt nhất nên cho em í đi khám bác sĩ có thể em nó bị bệnh về đường tiêu hoá chứ nếu ko chó con ăn tham lắm thấy j thơm ngon là xông vào ăn nhiệt tình

biyeudau

Dịch giả Vietpet
Chắc em bé bị mệt rồi. Chứ chó con mình thấy ham ăn lắm, gạt ra chả kịp ý. Trước mắt bạn phải cho bé đi khám, trong thời gian chữa bệnh mà bé ko tự giác ăn thì phải dùng "vũ lực" bằng cách dùng ống tiêm (loại 10ml ý) bơm cháo loãng hoặc cháo đã xay nhuyễn (nhớ thêm thịt thà rau củ quả, ko có mỡ, ko có chất tanh) vào miệng bé. Ép tới nơi, cho có sức đã, rồi tính tiếp :)