• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con hay cắn tay xin mọi người chỉ giúp!

lovekiss

Member
Hiện giờ nhà mình mới nuôi một bé cún 3 tháng tuổi lúc mới về thì bé rất ngoan nhưng thời gian gần đây mỗi lần nhà mình đến vuốt ve bé thì bé lại cạp cạp vào tay, vào chân hay những lúc đùa giỡn bé cứ cắn hoài riết rồi ở nhà cũng sợ, mình có thử dùng báo cuộn lại đánh những lúc bé cắn vào tay hay quát lớn tiếng mà bé vẫn "chứng nào tật nấy". Mấy bạn hay mấy anh chị nào có kinh nghiệm nuôi cún xin tư vấn giùm em với! Em mới nuôi bé được hơn 2 tuần nay thôi, có phải vì bé ngứa răng nên mới như vậy hay do cách em nuôi dưỡng bé không tốt ạ

mrtrung9x

Member
Do chó ngứa răn thôi bạn, mua cục xương da bò cho chó gặm, lúc nó gặm tay thì quát, k chịu thì phát vào miệng mấy cái là chừa ngay

wap564

Chó đang trong thời gian tìm hiểu thế giới xung quanh cũng như con nít vậy. Cái gì cũng cho vào miệng cho biết.

Nhưng theo mình thì không nên để nó cắn tay vì nó sẽ hình thành thói quen không tốt. Khi nó cắn thì bạn la nó một tiếng. Chừng vài lần là hết àh.

huagaigoc

Member
Chó muốn huấn luyện cho biết nghe lời, quấn chủ nhưng phải biết nhẫn nhịn với chủ nhân thì phải nghiêm khắc ngay từ đầu. Yêu quý nhưng không nên quá chiều chuộng, nếu bé chỉ nhằn nhè nhẹ thì có thể chấp nhận, nhưng nếu cắn mạnh thì cứ vả vào mồm nó vào lần nó khắc phải sợ

Tuan83a

Member
Chó nhà e cũng thế , nhưng vả vào mồm suốt nó cũng k sợ . Chẳng bit LS , Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm e chút . E xin cảm ơn !

Undofala

Hế hế để tớ hướng dẫn c nhé, t vừa làm và đảm bảo thành công trong 1 ngày. :
chó nhà tớ 9 tuần, giống boxer, đang mọc răng cũng gặm tay gặm chân đau vãi. đầu tiên tưởng nó ngứa răng, nhưng về sau đọc thấy mấy huấn luyện viên bảo, tại cưng quá nên nó đang tưởng nó là đầu đàn đấy :)) .
h bạn làm thế này, cho nó ra chơi, kẹp nó vào 2 chân ấy kiểu ôm ấp nhé cho nó khỏi chạy, hoặc xích vào cho khỏi chạy ra xa được. Bước 2 giơ tay ra, giả vờ xoa đầu cho nó cắn. đợi nó gặm tay bạn thì nói to " Không " rồi tát mạnh vào mõm nó ( thật mạnh nhé chứ ko phải kiểu nựng nựng đâu, 1 phát trời giáng luôn ). 1 lần chưa được thì làm 2 lần, 3 lần ... đến khi nào bạn đưa tay ra nó chỉ ngửi ngửi liếm liếm là được. Phải dứt khoát vào, chiều nó hư đấy. Sau đấy mình cứ nói không là nó biết không đồng ý, cũng tốt luôn :)) . sáng nay nó còn muốn gặm. mình tát cho phát. thế là h nó đang cắn gì nói " không " là nó nhả ra ngay :)