• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con cắn hơn 20 đôi giép!!!

Love_dog5

Huhuhu, không hiểu sao, con cún của em, lúc mới đem về thì nó chẳng cắn chiếc giép nào. Vậy mà lúc nó đc 5 tháng tuổi nó đã cắn hơn 20 đôi giép. Mẹ em nói sẽ đem nó đi trả lại, các anh chị VP có cách nào giúp cho nó không cắn giép nữa không. Em chỉ có mỗi nó là bạn thân nhất thôi:(:)(:)(:)((Nó còn rất ít ăn có khi cả tuần nó chẳng đụng đến 1 hạt cơm, chỉ uống nữa cho qua ngày. Em sợ nó chết quá, từ hồi mới về là nó đã không chịu ăn cơm rồi, huhu các anh chị giúp em với. Nó rất quan trọng với em:(:)(:)(:)((

Thanhps

Member
em mua cho nó một khuc xương nhựa để em chơi đi, hình như 5 tháng là em đang ngứa răng đấy,

tina90

Member
Bạn vào phần giáo dục huấn luyện ý có rất nhiều phương pháp dành cho cún cưng của bạn.Bố mẹ chỉ nói thế lúc bực thôi chứ không bắt đâu bạn yên tâm:D:D:D

CENTIMET

Member
Theo Cent chó bạn quá ít đồ chơi và thời gian nó chơi với chủ không nhiều ( nên chưa hiểu được sinh hoạt và nội qui ở nhà )

Điều nữa , nếu đã có đồ chơi riêng mà vẫn cắn dép là vì dép để lại mùi ở cơ thể người nhiều nên nó thích chơi với dép , trong lúc chó bạn đang mọc răng ( thay răng ) nên khoái gặm dép là điều hiển nhiên..

Khắc phục tình trạng này chỉ có 2 cách căn bản :

Nhốt nó vào chuồng , khi thả đi chơi nên có người canh chừng , kẻo lại làm tròn số 20 đôi dép nữa thì nguy
Kỉ luật nó ; dùng báo cuộn lại, đánh vào mỏm sau khi nó vừa gặm kèm theo 1 khẩu lênh : "Sai"...bạn thử đi thử lại nhiều lần với nhiều đôi dép tương tự , chắc chắn nó sẻ sợ ( vì đã biết tội của mình )

Centimet.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Huhuhu, không hiểu sao, con cún của em, lúc mới đem về thì nó chẳng cắn chiếc giép nào. Vậy mà lúc nó đc 5 tháng tuổi nó đã cắn hơn 20 đôi giép. Mẹ em nói sẽ đem nó đi trả lại, các anh chị VP có cách nào giúp cho nó không cắn giép nữa không. Em chỉ có mỗi nó là bạn thân nhất thôi:(:)(:)(:)((Nó còn rất ít ăn có khi cả tuần nó chẳng đụng đến 1 hạt cơm, chỉ uống nữa cho qua ngày. Em sợ nó chết quá, từ hồi mới về là nó đã không chịu ăn cơm rồi, huhu các anh chị giúp em với. Nó rất quan trọng với em:(:)(:)(:)((

Tốt nhất là cho gặm xương thật hấp dẫn hơn mọi thứ khác, chó chẳng thèm cắn nhai đồ vật.

Chó La nhà BSGV thường hay được gặm xương " khủng long" như thế này, nó khoái lắm, có thèm gặm dép đâu.

hot_dog90

Member
Theo như bài huấn luyện của các HLV hình như là phải bôi cái gì lên dép cho nó sợ như tương ớt hay phù tạp ý rồi dẫn nó ra ấn mõm nó xuống......ngày làm 2-3 lần sau mấy ngày đố nó dám lại gần luôn....làm như vậy mà vẫn còn cắn dép tiếp thì.....chịu thua luôn. :D

Love_dog5

Hic, anh ơi ở Đà Nẵng thì làm sao mà có chỗ bán đồ chơi cho chó chứ. Làm sao em biết đc là lúc nào nó thíhc cắn mà đánh chứ. Bố mẹ em nói tối nay sẽ đem nó đi không phải hù đâu. Ba mẹ đã đem nó đi mấy lần rồi đem về vì thấy thương nhưng lần này thì không vì nó phá kỹ lục rồi. Còn gặm xương thì ngày nào mẹ em cũng mua cho nó sáng 2 cục để gặm rồi mà. Các anh chị giúp em với.

BUBBA

Super *********
Chó của bạn hiện nay đang không trong trạng thái tâm lý thoải mái, nên giải sầu bằng cách cắn dép. Bạn cần cho chó thư giãn bằng cách dắt đi dạo, thể dục thể thao, giao tiếp với các bạn bè chó... Tặng cho chú nó khúc xương bò to để mài răng mỗi khi cần. Cất dép, các vật dụng khác xa nơi chó có thể với tới, tự khắc nó không cắn được nữa.

aphun

Member
nói về tật phá phách thì 2 e nhà p kể cũng không thua đâu nha.. cắn mọi thứ.. dép, gỗ, đồ nhựa.dây điện.v.v... cái gì trong tầm là nó lôi ra cắn hết. chỉ còn cách đem tất cả cất cao hơn,..vì đánh nó cũng \vậy mà.. đâu biết lúc nào nó cắn mà đánh...tiếc của, nhưng thương nên cho qua..