• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con bị gì cứ xịt mũi

Bác sĩ làm ơn cho em hỏi, con chó em là chihuahua,khoảng 5-6 tuần tuổi,chưa chích ngừa,2 hôm nay nó ngủ dậy là cứ xịt mũi văng cả nước mũi, làm liên tục,ngoại trừ ăn và ngủ là êm,nhìn cứ giống như bị dị ứng thứ gì vậy ! ( em cho nó nằm ngủ chung với các con thú nhồi bông,thỉnh thoảng nó đùa,cắn mấy món đồ chơi đó..)em có nhổ mũi cho nó bằng Nacl 0,9%, nhưng thấy không hết,hiện giờ thì em nó vẫn chơi đùa và ăn uống bình thường,xin bác sĩ cho em hướng điều trị, vì thấy chó nhỏ quá em không dám đưa đi bác sĩ sợ chích nó không chịu nổi, vậy nó bị bệnh gì có chữa được không bác sĩ,có thể cho nó uống thuốc gì ở nhà không?em thương nó lắm..nhờ bác sĩ giúp dùm ,cám ơn bác sĩ nhiều.

bác sĩ ơi! chó em hôm nay lại xịt ra mũ rồi.hic..mắt lại có ghèn,sáng nay đem đi thú y,bác sĩ nghe phổi nói nó bị viêm phổi, phải chữa trong 3 tuần thì mới hy vọng khỏi bệnh..chó em nó mới 5-6 tuần tuổi mà chữa lâu như vậy có bị quá liều không bác sĩ,phen này chích chắc chai hết cả người,tội nó quá,nếu chích lâu như vậy mình có cách nào xoa hay đắp gì vào chỗ chích nó bớt đau nhức không ?bác sĩ làm ơn chỉ dùm em , cũng cố gắng đưa em nó vượt qua cơn bệnh này..hic..hic,cám ơn bác sĩ nhiều.

không sao đâu bạn ơi, theo mình nghĩ thì bạn nên đưa đi bác sĩ càng sớm càng tốt, nếu không để bệnh nặng quá thì toi, bạn có nhìn thấy con fox cái đang có mang tên lucky của mình ở mục giới thiệu chú chó của bạn không, con đó trước đây viêm phổi gần chết, cũng may mà có bác sĩ mát tay, phải tiêm suốt cả tháng trời mới cứu được đó!

bopbibeo

Bác sĩ làm ơn cho em hỏi, con chó em là chihuahua,khoảng 5-6 tuần tuổi,chưa chích ngừa,2 hôm nay nó ngủ dậy là cứ xịt mũi văng cả nước mũi, làm liên tục,ngoại trừ ăn và ngủ là êm,nhìn cứ giống như bị dị ứng thứ gì vậy ! ( em cho nó nằm ngủ chung với các con thú nhồi bông,thỉnh thoảng nó đùa,cắn mấy món đồ chơi đó..)em có nhổ mũi cho nó bằng Nacl 0,9%, nhưng thấy không hết,hiện giờ thì em nó vẫn chơi đùa và ăn uống bình thường,xin bác sĩ cho em hướng điều trị, vì thấy chó nhỏ quá em không dám đưa đi bác sĩ sợ chích nó không chịu nổi, vậy nó bị bệnh gì có chữa được không bác sĩ,có thể cho nó uống thuốc gì ở nhà không?em thương nó lắm..nhờ bác sĩ giúp dùm ,cám ơn bác sĩ nhiều.
Chó nhà pác giống hệt con Samoyed nhà tui.Tui ở bên China thời tiết đang âm 10 độ.Rét cũng bị y hệt chó của pác.Tui đã tiêm cho nó 3 mũi kháng sinh (loại của chó) rồi uống bao nhiêu thuốc giờ chỉ khọt khẹt nước mũi trắng .Không biết nơi bạn ở có rét không?Mà cún của bạn có hay hắt xì ko?

cám ơn các bạn đã động viên,mình cũng ráng chữa cho em nó,nó mà tai qua nạn khỏi thì mừng vô cùng,không thì tết này sẽ buồn lắm! nó không ho,không ách xì hơi,chỉ xịt xịtmũi giống như mình ngửi phải mùi gì khó chịu, lúc thì văng nước mũi trắng lúc cứ như có chút đàm , ở trong sg thời tiết không lạnh,mình có bận áo cho nó ,nằm trong rổ ấm mà không hiểu sao lại bị nhiễm phổi, sao giống chó nhỏ này nó yếu về đường hô hấp quá, thật tội nghiệp..