• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cỏ mầu vàng rơm, tên Ú Oà

Sau hơn 4 giờ đồng hồ vượt cạn, Ú Oà đã hạ sinh được 6 nhóc. Ú Oà mầu vàng rơm, kết hợp với em Hac Lay nhà bác Cường Mũi Đỏ, ra đàn con mầu này, trong đó có 1 em đen tuyền. 4 đực và 2 cái.

duc_NA

Member
công nhận nhìn cún con bé nào cũng xinh. con chó mẹ có phải chó thuần việt không anh? nhìn chó mẹ cũng đẹp quá :D.Chú bầy cún con khoẻ mạnh hay ăn chóng lớn

công nhận nhìn cún con bé nào cũng xinh. con chó mẹ có phải chó thuần việt không anh? nhìn chó mẹ cũng đẹp quá :D.Chú bầy cún con khoẻ mạnh hay ăn chóng lớn
Cám ơn bạn nhiều, đúng chó mẹ là thuần việt 100% bạn à. Thân

amifidele

Member
Hac Lay có phải là anh Phú Quốc bảnh trai có ảnh đứng bên hồ Gươm ở trang nhất không ạ?

Bây giờ em mới biết tên con mẹ là Ú Oà đấy Bác :D ! hic chắc hôm nào em qua ngắm mấy nhóc con này cái anh Hùng nhể . Mà tên con mẹ đặt thế liệu lúc nó chạy đi chơi gọi về có khó không Bác :)):)):)) !

Hac Lay có phải là anh Phú Quốc bảnh trai có ảnh đứng bên hồ Gươm ở trang nhất không ạ?
Dạ đúng chị à. Đúng là anh tràng Hac lay bảnh trai đứng bên hồ Gươm chị ơi. Cám ơn chị đã quan tâm, chia sẻ niềm vui này. Thân

Bây giờ em mới biết tên con mẹ là Ú Oà đấy Bác :D ! hic chắc hôm nào em qua ngắm mấy nhóc con này cái anh Hùng nhể . Mà tên con mẹ đặt thế liệu lúc nó chạy đi chơi gọi về có khó không Bác :)):)):)) !
Cám ơn em, hoàn toàn không khó gọi tý nào cả, nó rất ngoan và biết nghe lời. Lúc nào rảnh muốn thăm em nó và bầy con thì cứ hú cho anh 1 tiếng là được mà. Thân

ái trà trà dạo này các bác lại rộ phong trào nuôi '' chó nhà '' ta à cám ơn các bác đã không quên rằng chó VN ta cũng rất tuyệt vời không cứ ghì nuôi là phải chó nhập ngoại cả . cũng chúc mừng bác có đàn chó con dẹp quá ạ . nhà bác ở đâu hom nào em qua ngắm cái được không ạ . thank bác nhiều nha !

ái trà trà dạo này các bác lại rộ phong trào nuôi '' chó nhà '' ta à cám ơn các bác đã không quên rằng chó VN ta cũng rất tuyệt vời không cứ ghì nuôi là phải chó nhập ngoại cả . cũng chúc mừng bác có đàn chó con dẹp quá ạ . nhà bác ở đâu hom nào em qua ngắm cái được không ạ . thank bác nhiều nha !
Nhất trí như bản kẽm, lúc nào rảnh cứ alô là được ngay ạ. Thân

golden-sr

Member
Nuôi chó đẻ thì chắc đúng là chỉ biết hỏi bác Hung TrungYen...Fox..Rot..Ta..hic..hâm mộ bác quá..

Nuôi chó đẻ thì chắc đúng là chỉ biết hỏi bác Hung TrungYen...Fox..Rot..Ta..hic..hâm mộ bác quá..
Cám ơn bạn, mình cũng chỉ biết qua qua thôi, còn chủ yếu là mình học và hỏi ở bác Google đấy.

Starkvn

Nhìn chó mẹ đẹp quá ạ, không biết lớn lên có chú chó con nào có màu giống mẹ không.
Em nghe nói chó con khi lớn lên chuyển sang màu lông khác đúng không ạ?

Nhìn chó mẹ đẹp quá ạ, không biết lớn lên có chú chó con nào có màu giống mẹ không.
Em nghe nói chó con khi lớn lên chuyển sang màu lông khác đúng không ạ?
Lớn lên chắc không có em nào có mầu lông giống mẹ cả bạn à. thanks

Con bố của lũ nhóc như thế nào hả chú ? Nhìn lũ con mập mạp mà hình nhưu có xoáy thì phải ; con màu đen thì trông như rott ấy, cháu thích nhất nhóc đó .
Chúc đàn con của Ú Oà luôn khoẻ !

Cám ơn bạn nhiều, bố của mấy nhóc tỳ này là em Hac Lay nhà bác Mũi Đỏ bạn à, nếu không nhầm thì em Hac Lay nhà bác Mũi Đỏ có mấy tấm hình chụp khi em nó đứng bên hồ. bạn muốn biết thêm thông tin về bố của mấy nhóc tỳ này, bạn vui lòng vào box chó Phú Quốc là có ngay thôi. Thân

SHINBE

Member
Bầy cún con trông yêu quá nhưng nói thật em kết nhất Ú oà của bác :D. Nhìn Ú oà em nhớ con chó của em chết hồi năm ngoái (em thích nó nhất trong đám :(( ) .Bác cho em biết vài nét sơ qua về Ú oà của bác được ko .Ngày trước bác mua ở đâu vậy ? Nhìn chó to ,lông vàng ,tai vểnh em thích quá. Chúc đàn cún của bác hay ăn chóng lớn .

Bầy cún con trông yêu quá nhưng nói thật em kết nhất Ú oà của bác :D. Nhìn Ú oà em nhớ con chó của em chết hồi năm ngoái (em thích nó nhất trong đám :(( ) .Bác cho em biết vài nét sơ qua về Ú oà của bác được ko .Ngày trước bác mua ở đâu vậy ? Nhìn chó to ,lông vàng ,tai vểnh em thích quá. Chúc đàn cún của bác hay ăn chóng lớn .
Cám ơn bạn đã quan tâm.

Mình mua Ú Oà của một tên nghiện heroin, không biết nó bắt trộm ở đâu, khi nó đi ngang qua cửa nhà mình, nhìn thấy nó ôm con chó trông tội quá nên mình hỏi mua. Mình mua Ú Oà lúc nhỏ có 50,000 đ, sau đó mình đưa cho bà chị gái của mình nuôi, mình cũng không ngờ khi lớn lên nó lại đẹp như vậy, nó đẻ được 3 lứa rồi, lứa đầu tiên chỉ được 1 con nhưng bị chết, lứa thứ 2 được 6 nhóc tỳ, và lứa này cũng được 6 nhóc tỳ bạn à. Sơ qua về em nó như vậy bạn nhỉ. Thân

SHINBE

Member
cám ơn bác ,tiếc là trong bầy cún con ko có bé nào có màu lông giống mẹ ,ko thì em đăng ký với bác một chú :D

cám ơn bác ,tiếc là trong bầy cún con ko có bé nào có màu lông giống mẹ ,ko thì em đăng ký với bác một chú :D
Vâng, đàn này con bố mầu đỏ lửa bạn à, kể ra mà có được 1 em mầu giống mẹ thì hay biết mấy bạn nhỉ.

SHINBE

Member
tình hình Ú oà với đàn cún con dạo này thế nào rồi bác Hưng ,chắc giờ đang béo tròn yêu lắm :drooling: :party: