• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cắn tường

gablack

Con husky nhà em (gần 2 tháng tuổi) thỉnh thoảng cứ cắn, mài răng vào tường, tróc hết cả vôi ra. Vậy là làm sao hả các bác? Có phải nó bị thiếu canxi không?

[K]irill

đấy có thể là ngứa răng thôi, tầm tuổi thay răng mà bạn, nhìn thấy gì cắn nấy ( có khi thấy chủ cũng cắn ấy chứ :D ) bạn có thể mua đồ chơi về cho em ấy gặm chơi, có thể đánh lạc hướng em ấy khỏi những bờ tường kia :)

meobong

Member
[K]irill;425869 nói:
đấy có thể là ngứa răng thôi, tầm tuổi thay răng mà bạn, nhìn thấy gì cắn nấy ( có khi thấy chủ cũng cắn ấy chứ :D ) bạn có thể mua đồ chơi về cho em ấy gặm chơi, có thể đánh lạc hướng em ấy khỏi những bờ tường kia :)
Đúng như bạn nói ý. Hồi trước, em cún nhà mình lớn vật vã rồi mà vẫn còn gặm các thứ. Nó vớ cái gì cũng gặm, còn gặm vỡ cả cái chén sứ uống nước ý =)), đó chỉ là 1 trong số những thành tích vẻ vang của em ý thôi, 1 thời gian là hết ý mà. Trẻ con hiếu động + ngứa răng lợi nên thế. hihi.