• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó có tật hay cắn phá đồ và chạy rong ngoài đường khi được thả

gialoui

Chó nhà mình thuộc dạng chó gấu nhưng do lai với dòng chó nhỏ nên kích cỡ nó chỉ bằng 2/3 chó gấu bình thường :) Nhưng đặc biệt rất quậy phá, rất thích cắn phá đồ và moi sọt rác =.=' Giày dép ở nhà em cũng phải để lên cao vì sợ bị nó cắn nát, mỗi lần có người mở cửa đi ra ngoài là nó phóng như bay ra, kêu mãi cũng ko chịu vào nhà. Cứ chạy loạn xở ngoài đi cắn mấy bịch rác người ta bỏ, nhiều khi còn định chạy vô nhà người ta phá nữa. Mấy lần như vậy phải chạy ra bắt nó lại, ẳm vào nhà :< Con này lại còn có thói quen đại tiện bậy bạ, hễ cứ thấy miếng gichỗ nào là nó lại chấy ỉa đái, ko cần biết có phải miếng giẻ cũ hay ko. Ai biết cách trị thì giúp em với, em phải giáo huấn nó lại tđây cho tới Tết nếu ko Tết sửa sang nhà cửa ko yên với nó.
P/s: nó là chó cái

mittse

Member
bé nhà bạn bị stress do thiếu vận động dc thể hiện wa cách cắn fá đồ đạc,mở cửa là chạy lung tung,bạn nên thường xuyên dắt e í đi dạo để jảm bớt năng lượng của bé cũng là cách júp bé ngoan hơn

gialoui

bé nhà bạn bị stress do thiếu vận động dc thể hiện wa cách cắn fá đồ đạc,mở cửa là chạy lung tung,bạn nên thường xuyên dắt e í đi dạo để jảm bớt năng lượng của bé cũng là cách júp bé ngoan hơn
Vậy là sáng nên dẫn nó đi dạo nhiều hả bạn, mà lỡ nó vẫn còn tật cắn phá thì sao?

Dragon_2407

Con này dắt nó đi cũng hơi khó đó bạn, mỗi lần dẫn nó thì nó cứ ban ban chạy trước, chạy theo hướng nó muốn, kéo cả mình theo =.='
phải cho đi dạo mới hết stress bạn ah! nó đi trước thể hiện nó đang là...chủ của bạn nên nó sẽ không nghe lời bạn đâu! bây giờ bạn không cho nó đi trước nữa, nó kéo bạn đi hướng nào thì bạn kéo nó đi ngược lại (không nhìn vào mắt nó nhé, thoải mái nà đi thôi). sau 1 thời gian nó sẽ nghe bạn!