• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó có miễn dịch không

dungan

hôm trước em có tiêm phòng cho chó nhà em không biết nó có miển dịch không nữa? tại vì trước khi tiêm một ngày em có tắm cho nó mà nghe đâu nếu tắm như vậy thuốc sẽ không có tác dụng :worried: cho mình hỏi thêm nếu tiêm ngừa dại và 5bệnh cùng một lúc có sao không?và thêm một câu nữa là cách một ngày tiêm ngừa dại+5bệnh nếu mình tiêm thuốc chữa kiết lị cho chó có sao không?Vì mình cũng có hỏi người tiêm (bsty) rồi họ nói không sao,nhưng mìn vẫn thấy lo làm sao ấy:worried: Ai biết xin chỉ dùm cám ơn ... cám ơn.:praying:

bebi08

Member
Con chó trước đây của nhà mình cũng tiêm mũi 5 bệnh và ngừa dại cùng một lúc. BSTY đã tư vấn với mình rằng tiêm như vậy không sao hết. Mình cũng được biết nhiều chủ chó khác đã cho chó tiêm mũi đa giá và phòng dại cùng một lúc.