• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó cái mới phối giống có nên tắm hay ko

Đạt định hỏi bác sĩ à, theo anh thì không tắm cho nó lành . À cho anh hỏi con cún nhà chú mới phối giống ,là giống chó gì vậy ?

Không! tuyệt đối không!

Dachshund của em vừa mới phối giống xong mà tắm là rất dễ sảy thai.

Em vò khăn vào nước ấm và lau cho nó là được rồi - có thể dùng thêm Groom để xịt và chải cho thơm lông!

Cố gắng giữ cho nó đừng bệnh nhé em!

yeucho89

Member
chó cái mới phối giống không nên tắm và cả sau khi sinh cũng không nên tắm.về vấn đề này bạn vào phần sinh sản và nhân giống đọc kĩ hơn nhé.

huyCQ

Member
chó cái mà muốn tắm khi đang mang thai thì ít nhất cũng phải được 1 tháng rưỡi bạn à ... nếu mới phối mà cho nó tắm thì hỏng đấy

cun xinh

Member
Theo anh nghĩ.nếu đem đi(xong việc)đem về thì không nên tắm.Còn ở nhà thì vô tư...hưng phấn...mệt lã....gáo nước lạnh.Còn gì bằng.(cưới vợ đi rồi sẽ biết)