• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó cái ko chịu đực làm sao đây ạh

Boyhn8x

Member
em có con rot cái đến ngày cho lấy giống rồi , cũng chẳng hiểu sao ngày thứ 10 > 13 cho đi lấy giống mà nó vẫn chưa chịu đực , mặc dù đã có chút phản xạ chịu đực , đến hôm nay ngày thứ 16-17 rồi mà âm đạo của nó vẫn còn cứng cứng , cho đi lấy giống vẫn quay lại đớp con đực,ép cũng ko được nó toàn ngồi bệt xuống đất. lo quá các bác ah,ko biết nó có bị sao ko ? Ai rơi vào tình cảnh này cho mình chút kinh nghiệm

Boyhn8x

Member
mà kinh của nó bây giờ còn mầu đậm đậm như kiểu mầu nâu của sô cô la pha đen ý

trời,bác ơi.theo như em được biết thì khi âm hộ còn cứng thì ai lại cho đi phối giống hả bác, làm như vậy rất nguy hiểm.khi nao mềm mới được.chó cũng có con chịu đực muộn

Boyhn8x

Member
hix hôm nay là ngày thứ 18 gùi mà âm hộ vẫn chưa mềm , máu đã nhạt như nước chè rồi ra ít mà âm hộ vẫn cứng , chưa chịu đực hẳn.Hôm kia em cho đi lấy giống còn cắn luôn 1 mảng lông của con đực

lbbuu2005

Member
trường hợp này giống như con dashsun của mình, khi phát hiện nó có máu khoảng 5 ngày thì đem gửi đến nhà chó đực, đến nay không còn máu nữa mà nó vẫn không chịu phối(gửi ở nhà chó đực 2 tuần rồi), nó cứ cắn con đực, con đực 18 tháng tuổi. Không biết nó bị sao nữa...

Hoangminh

Member
hix hôm nay là ngày thứ 18 gùi mà âm hộ vẫn chưa mềm , máu đã nhạt như nước chè rồi ra ít mà âm hộ vẫn cứng , chưa chịu đực hẳn.Hôm kia em cho đi lấy giống còn cắn luôn 1 mảng lông của con đực
có thể chó của bạn chậm hơn các con chó khác nên 18 ngày vẫn chưa ổn, có lẽ nó là chó tơ chưa phối lần nào. Con này muốn phối bạn phải chọn con đực nhiều kinh nghiệm phối giống rồi và có kích thước to hơn hẳn con cái thứ 2 là phải chọn được người đỡ khi phối thật nhiều kinh nghiệm và khi phối phải đeo rọ mõm cho con cái. Nhiều con cái khi phối vẫn không thuần vẫn cắn con đực nhưng đeo rọ mõm và giữ thì vẫn phối được vấn đề là con đực kinh nghiệm to lớn vượt trội so với con cái, không sợ con cái khi phản ứng lúc phối và quan trọng nhất là người đỡ cho phối phải rất kinh nghiệm

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Các lý do không chịu đực của chó cái.

Các lý do không chịu đực của chó cái.

1. Chưa thực sự chín muồi ở kỳ rụng trứng ( chưa đến ngày phối ).
2. Lần đầu động dục, con cái chưa phát triển thuần thục về tính.
3. Không "hợp" với con đực lấy giống. Vì chó cũng có tình yêu đôi lứa !
4. Bị bệnh bất thường về sinh sản: loạn kỳ kinh, viêm đường sinh dục.
5. Bị stress khi mang đi lấy giống: cưỡng bức, đông người, tiếng ồn hoặc thời tiết.

Bạn Boyhn8x cần xem chó của mình rơi vào trường hợp nào ? Mong hồi âm.